หัวข้อ: มีคนใช้ Mac OS X ไหม

MisterX2039
    Guest

มีคนใช้ Mac OS X ไหม

มีผูได๋ใช่ Mac OS X บ่ครับ หาคนร่วมอุดมการเด้อครับ

hpz
    Guest

Re: มีคนใช้ Mac OS X ไหม

อยากใช้แต่หาซื้อบ่ได้ จะ load ก็เยอะจัง Files ใหญ่

wirat
    Guest

Mac OS X คืออีหยังครับ ? ผมฮู่จักแต่เครือง แม็กอินทรอซ ที่เอาไวใช่พวกงานออกแบบกราฟฟิก Re: มีคนใช้ Mac OS X ไหมjavascript:void(0);
    เศร้า

เอามาใช้กับเคื่อง pc ได้เบาะ แต่ข่อบ่อมักดอก มันบ่อ รีแลก คือจังอยู่ที่ทำงานตลอดเอาโลด(เพิ่นใช้ mc) หนีมาเฮือนแล้วกะยังสิตามมาหลอกอีก บรึ๋ย
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

bee_bkk
    Guest

Mac OS เป็น Operating system ของบริษัท Apple ครับ เมื่อก่อนจะใช้ลงได้กับแต่เฉพาะเครื่อง (Hardware Macintosh หรือ Hardware ของ Apple)Macintosh เท่านั้นและเมื่อก่อน Apple เขาใช้ Chip ของบริษัท IBM แต่ปัจจุบันแอปเปิ้ลเลิกใช้ ชิบของไอบีเอ็มแล้วและหันมาใช้ชิบของ อินเทล แทนซึ่งอินเทลนั้นทุกท่านคงจะทราบดีอยู่แล้วว่าผลิตชิบพวก เพนเที่ยม ที่ใช้สำหรับเครื่อง PC หรือในกลุ่มผู้รู้ด้าน IT เขาเรียกว่า x86 platform เมื่อแอปเปิ้ลหันมาใช้ชิบของอินเทลก็เลยมี Mac OS สำหรับ x86 ของมาและสามารถที่จะลงกับเครื่อง PC ที่เราๆท่านๆใช้กันอยู่ในปัจจุบันได้ แต่ก็จะมีบางเครื่องหรือบางรุ่นเท่านั้นที่จะ work 100% บางเครื่องก็ลงได้แต่ใช้ได้ไม่หมดและเจ้าตัว Mac OSx86 นี้ก็มีขายตามพันทิพย์ เซียร์รังสิตหรือที่อื่นๆด้วยสำหรับรานละเอียดเพิ่มเติมเข้าไปดูได้ที่http://wiki.osx86project.org/wiki/index.php/Main_Page

teso
    Guest

ผมก็ใช้ Mac OS อยู่ครับ สนุกดีครับ มีลูกเล่นหลากหลาย

Tags for this Thread