หัวข้อ: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวเต็งคนโก้

ขอเสนอคำว่า ซูนคิง

คำว่า ซูนคิง เป็นคำ 2 คำ ผสมกัน
    ซูน แปลว่า สัมผัส ถูก จับ ต้อง
    คิง แปลว่า ร่างกาย ลำตัว
    ฉนั้น ซูนคิง ก็แปลว่า .....................................กึ๋ยๆๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากคิด
    แม่นบ่ พี่บ่าว

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง

ถูกต้องเลยบ่าวเต็ง....ทางบ่าวเซียงคือซิถนัดอยู่น้อเรื่อง ซูน Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ +☺♫บ่าวมหา+
    ถูกต้องเลยบ่าวเต็ง....ทางบ่าวเซียงคือซิถนัดอยู่น้อเรื่อง ซูน Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง
    :oบ่อครับบ่อเคยซุนคีงไผ๋จั๊กเถื่อครับ...แต่ว่าอยากอยู่ครับ......อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

อันนี้ทราบแล้ว ว่าแต่ไม่มี ซูนแหม่ม ซูนแจ๊ค บ้างหรือ .......อิอิ Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฟ้าสางที่บางกอก
    อันนี้ทราบแล้ว ว่าแต่ไม่มี ซูนแหม่ม ซูนแจ๊ค บ้างหรือ .......อิอิ Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง
    ผัดวาไปอีกล่ะท่านฟ้าสางฯ...เดียวบ่าวเซียงเรากะทิ่มเอดโพดำใส่ดอก...ฮ่าๆๆๆ 8)
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฟ้าสางที่บางกอก
    :o555+ซูน"คีง"ครับ...บ่อแม่น "คิงส์" แปลว่าถูกเนื้อต้องตัวคับ...ท่านฟ้าสางฯเข้าใจใหม่เด้อครับ..อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ขอเสนอคำว่า ซูนคิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @บ่าวเซียงน้อย@
    :o555+ซูน"คีง"ครับ...บ่อแม่น "คิงส์" แปลว่าถูกเนื้อต้องตัวคับ...ท่านฟ้าสางฯเข้าใจใหม่เด้อครับ..อิอิ
    รู้แล้ว วันก่อนเข้าห้องน้ำยังซูนคิงตัวเองเอย ซูนหลายอย่าง อิอิ

Tags for this Thread