หัวข้อ: *-*...ผิดไหมรักเขา...*-*

สาวสีดา
    Guest

*-*...ผิดไหมรักเขา...*-*

**ผิดไหม......ถ้าเธอคือคนที่ฉันรัก
    ผิดไหม......ทำเธออกหักเกินทนได้
    ถูกไหม.......มีคนบอกรักแท้แพ้ชิดใกล้
    ถูกไหม.......ถ้าหัวใจฉันรักเธอ **

**L-O-V-E นี่แหละรัก
    ที่เพิ่งรู้จักและอยากค้นหา
    อยากค้นว่าในแววตาทั้งสองตา
    มีฉันอยู่บ้างไหมหนาคนของใจ**

อยากจะรู้นักเคยมีฉันบ้างไหม
    อยากรู้นักใครเป็นที่พักพิงของหัวใจ
    และอยากรู้ว่ามีฉันบ้างไหมในสายตา**

อยากให้เธอรู้นักยังรักและห่วงหา
    ยังมีความอาทรให้เธอตลอดเวลา
    อยากให้เธอรู้ว่า...รักฉันนั้นนิรันดร**

**ไม่มีคำหวานมาขาลออก
    ไม่มีคำลวงหลอกมาบอกให้
    เธอจะรู้หรือไม่ก็ตามใจ
    ว่าไม่เคยรักใครนอกจากเธอ**

**อยากให้เธอมาอยู่ตรงนี้
    มานั่งที่นี่เป็นเพื่อนฉัน
    นั่งอยู่ข้างๆกายระหว่างกัน
    นั่งเป็นเพื่อนฉันคนนี้ที่เหงาใจ**

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy

Re: *-*...ผิดไหมรักเขา...*-*

ผิดดไหมหนอที่พอใจในรักเขา
    ผิดไหมเล่าถามใครที่ไหนหนอ
    ผิดไหมรักที่ทนเฝ้ารักรอ
    ผิดไหมหนอพอใจที่รักคุณ

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy

......จะอิงแอบแนบใจไว้ใกล้ชิด
    แนบสนิทชิดใจให้ไออุ่น
    เพียงได้รักพอใจไว้เป็นทุน
    ให้ละมุนอุ่นใจได้รักพอ
    ..................................

หากแต่ว่ามาตามคำว่า ?รัก?
    เพียงเพ้อสักรักนั้นที่ฉันขอ
    วอนฟากฟ้าหรือเทวารักที่รอ
    ให้ห่มห่อหัวใจให้สร่างซา

deksersa
    Guest

:D
    ไม่ผิดหรอกจ้า
    รัก เขา รัก หมดใจ
    รัก ไม่หวัง สิ่งใดๆ
    รักไม่ทำให้ตัวเองทุกข์
    ก็จงรัก...รักเขา... :D