หัวข้อ: ฝรั่งJoke

Singha
    Guest

ฝรั่งJoke

สวัสดีค่ะ สิงหาก็ขอร่วมโจ๊คเซ็ทนี้ด้วยนะคะ ขำขันของฝรั่งค่ะ

เรื่องหมู(ฝรั่ง)

มีคู่สามีภรรยาคู่หนึ่งมีฟาร์มหมูเป็นอาชีพ ด้วยการเพาะพันธุ์ขายลูกหมู ด้วยความโชคร้ายที่ฟาร์มนี้ไม่พ่อพันธุ์เลย มีแต่หมูตัวเมียทั้งหมด ฝ่ายสามีเกิดความกลุ้มใจมากๆ กลัวธุรกิจจะย่อยยับ จึงได้ปรึกษากับภรรยาว่า จะทำอย่างไรดี ถ้าธุรกิจของเราเป็นอย่างนี้ ไม่มีลูกหมูขาย ก็จะไม่มีลูกค้าเข้ามาที่ฟาร์มของเราอีกเลย :)

ฝ่ายภรรยาก็ให้คำปรึกษาว่า ทำไมพี่ไม่โทรไปหาอีกคนหนึ่งที่มีพ่อพันธุ์ล่ะ เราอาจจะโชคดีแม่หมูที่เรามีตั้งท้อง อาจจะมีความหวังกก็ได้นะพี่

ข้างสามีก็ได้ความคิดว่า ดีเหมือนกัน แม่หมูที่เรามีอาจจะมีลูก แล้วเราจะได้ขาย

ว่าแล้วก็โทรไปหาอีกฟาร์มหนึ่ง เพื่อที่จะเอาแม่หมูที่ตัวเองมีไปผสมพันธุ์ด้วย แล้วก็ตกลงราคากัน ฝ่ายทางพ่อพันธุ์หมูอีกฟาร์มหนึ่ง อยู่ไกลมากๆ นัดทางโทรศัทพ์ว่า ให้นำแม่พันธุ์ของคุณมาผสมกับพ่อพันธุ์ของผมได้ ขอยืนยันว่า พ่อพันธุ์ของผมดีมากๆ เพราะมีหลายฟาร์มแล้วมาใช้บริการ มาได้เลยอีกอาทิตย์หนึ่ง

สามีดีใจมากได้แต่รอคอยที่จะพาแม่หมูไปผสมพันธุ์กับอีกฟาร์หนึ่ง นึกกระหยิ่มยิ้มย่องอยู่ในใจว่า "คราวนี้ได้ลูกหมูจากสายพันธุ์ดีๆแน่นอนแล้ว

จนกระทั่งถึงวันที่นัด สามีก็พาแม่หมูทุกตัวอาบน้ำ ให้อาหาร แล้วต้อนหมูขึ้นรถกระบะ แล้วขับรถไปยังอีกฟาร์มหนึ่ง พอไปถึงฟาร์มนั้น เจ้าของฟาร์มก็พาผสมพันธุ์ พอเสร็จเรียบร้อย ก็ถามว่า "ใช้เวลานานเท่าใด หมูถึงจะท้อง แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่า หมูท้อง" เจ้าของพ่อพันธุ์ก็บอกว่า "ประมาณหนึ่งเดือนให้สังเกตุถ้าแม่หมูท้อง จะไปเล่นโคลนตลอดเวลา นั่นคือแม่หมูท้อง เพราะหมูท้องจะชอบคลุกโคลน ไม่ชอบอยู่บนพื้นดินเลย ให้สังเกตุตรงนี้เป็นหลัก"

ต่อ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มสวีเดน

Re: ฝรั่งJoke

55555555555555555+

Re: ฝรั่งJoke Re: ฝรั่งJoke Re: ฝรั่งJoke Re: ฝรั่งJoke Re: ฝรั่งJoke 8) 8) 8) 8)คันขนาด
    หัวใจอยู่กลับความเหงาและเสียงเพลง   สาวน้ำพอง สะเอื้อน

Singha
    Guest

อุตส่าห์พิมพ์เล่า เรื่องยังมะจบเยย คลิกส่งไม่ได้ค่ะ เด๋วรออ่านต่อนะคะเพื่อนๆ คืออยู่ต่างประเทศ แล้วยังใหม่กับระบบของเว็ปนี้ค่ะ งงๆกันส่งค่ะ รอสักครู่เพราะไม่ชำนาญพิมพ์ไทยนะคะ Re: ฝรั่งJoke Pleas forgive me :D

Singha
    Guest

หนึ่งเดือนผ่านไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็โทรไปหาฟาร์มพ่อพันธุ์นั้นอีก เขาสงสัยว่า "เกิดอะไรขึ้น ไม่เคยเป็นอย่างนี้ ให้นำแม่หมูกลับไปอยู่อีกสองอาทิตย์ ให้กินอยู่ฟรีทุกอย่าง ไม่คิดเงินค่าผสมพันธุ์"

เจ้าของแม่หมูดีใจก็พาหมูอาบน้ำไปหาอีกฟาร์มหนึ่ง พอไปถึงก็ได้ยินเจ้าของฟาร์มนั้นขอโทษว่า"คราวที่แล้วให้ข้อมูลผิด ข้อเท็จจริงในการดูหมูว่าจะท้องหรือไม่ท้อง แค่สองอาทิตย์เท่านั้นหลังจากนำกลับไปแล้ว ทีนี้เอาใหม่ สองอาทิตย์หลังนะ คุณสังเกตุได้เลยว่า ถ้าแม่หมูท้อง "พวกเขาจะลงไปเล่นอยู่ในโคลน ไม่อยู่ที่หญ้า หรือบนพื้นดินเลย พวกเขาจะชอบอยู่ในโคลน แสดงว่าแม่หมูของคุณทุกตัวท้องแน่นอน ขออภัยที่ให้ข้อมูลผิด" ว่าแล้วเขาก็ทิ้งแม่หมูไว้ผสมพันธุ์กับฟาร์มนั้น เมื่อถึงเวลาก็ขับรถกระบะไปรับกลับฟาร์มของตัวเอง จนกระทั่งสองอาทิตย์ผ่านไปตามกำหนด สามีตื่นขึ้นมาแต่เช้าเป็นปกติ เข้าห้องครัวดื่มกาแฟพร้อมภรรยา เขาไม่กล้ามองทางหน้าต่าง ให้ภรรยาดูแทน แล้วถามว่า

สามี...หมูอยู่บนพื้นดินหรือเปล่า

ภรรยาตอบ...ไม่

สามี....หมูอยู่ตรงหญ้าหรือเปล่า

ภรรยาตอบ....ไม่

เขาเริ่มดีใจแล้วว่า ต้องท้องแหงๆเลย เพราะหมูไม่ได้อยู่ที่พื้นดิน ไม่ได้อยู่ที่พื้นหญ้า ถามต่อว่า "พวกมันอยู่ที่โคลนใช่ไหม"

ภรรยาตอบ...ไม่

สามีเอะใจแต่ก็ไม่กล้ามองดู ถามภรรยาต่อว่า "ไม่อยู่พื้นดิน ไม่อยู่ที่พื้นหญ้า ไม่อยู่ที่โคลน แล้วหมูอยู่กันที่ตรงไหน"

ภรรยาตอบ....พวกมันอยู่บนรถกระบะ

จบค่ะ

PPPP
    Guest

tsgdrg

รวงข้าว
    Guest

555++++

สงัด903
    Guest

8) 8) 8) เล่าเรื่องชวนให้ติดตาม...ตอนสุดท้ายก็ Re: ฝรั่งJoke Re: ฝรั่งJoke Re: ฝรั่งJoke..เอาไป ๑ เต่งครับ

Tags for this Thread