หัวข้อ: ภาษาเขมรวันล่ะคำ โดยบ่าวภูไทย

ผาแดง
    Guest

ภาษาเขมรวันล่ะคำ โดยบ่าวภูไทย

เสนอ คำว่า ประไดปรัง แปลว่า ผัวฝรั่ง(สามีชาวต่างประเทศ)
    และคำว่า ประปวนปรัง แปลว่า เมียฝรั่ง(ภรรยาฝรั่ง)

ภาษาเขมรวันล่ะคำ โดยบ่าวภูไทย :D ภาษาเขมรวันล่ะคำ โดยบ่าวภูไทย 8)

Bugyoot
    Guest

Re: ภาษาเขมรวันล่ะคำ โดยบ่าวภูไทย

เอ้า บ่าวภูไทย จั่งได๋ จั่งมาฮู้ภาษาเขมรละบาทเนียะ ได้เมียอยู่นี่ติ้คับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม

Re: ภาษาเขมรวันล่ะคำ โดยบ่าวภูไทย

ดีใจนำเด้อทูนหัวที่เจ้ามีผัว ฝรั่ง อ้ายนี่บ่มีหยังสิไปเหนี่ยวรั้งแก้วตา อิอิ ข่อยเริ่มรามมาภาษาเขมรแล้ว

kmang_sren
    Guest

น่ายินดีครับที่ภาษาขแมร มีคนสนใจอยากพูดเยอะ เพราะผ่านมาหลายเวปมีคนสนใจมากเลยทีเดียว นอกจากนั้น ในชีวิตประจำวันก็มีคนสนใจถามไถ่ ศึกษาหลายคนครับ ผมเชื่อว่า ภาษาขแมร ยังไม่ตายง่ายๆแน่ (ในอีสาน)