แอบพาเด็กไปเที่ยวสวนหลวง ร. 9 มาครับ

พาเด็กไปจริง ๆ ครับ ดื้อมาก ว่าจะถ่ายรูปเลยไม่ได้ถ่ายเลย :D

แอบพาเด็กไปเที่ยวสวนหลวง ร. 9 มาครับ

ซนมาก ๆ ครับ

ซุกซนแบบนี้ น่าพาไปด้วยบ่อย ๆ อิอิ

เดี๋ยวจะเอาภาพสวย ๆ มาฝากเพิ่มเติมนะครับ 8)

สวนหลวง ร.9 เป็นสวนสาธารณะระดับนคร ที่สมบูรณ์แบบที่สุดและใหญ่ที่สุดในบรรดาสวนสาธารณะ มีพื้นที่ 500 ไร่ ซึ่งมูลนิธิสวนหลวง ร.9 และพสกนิกรชาวไทยทุกหมู่เหล่าพร้อมใจกันสร้างเพื่อน้อมเกล้าน้อมกระหม่อมถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในศุภมงคลสมัยเจริญพระชนมพรรษาครบรอบ 60 พรรษา ในวันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2530