หัวข้อ: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน

konbannhong
    Guest

Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน

บ่ผิบ่ถืกเด้ผมว่า..มักพีเสียดายน้อง..บัดสิบ่ได่จักคน..(..ขั่นมีไว่..เลียก..กะ..สิดีอยู่..เนาะ..อ้ายพล)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล

Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน

แมนยูฯ บ่าว .......... Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน

ผมอยากจะรักใครทีละหลายคน แต่ทำไม่ได้
    ไม่ใช่ว่าไม่ทำ ทำนะ แต่ไม่ได้มีความสุกมากขึ้นเลย
    มันไม่ได้มาเติมเต็มส่วนที่ขาดหาย แต่กลับตอกย้ำสิ่งที่เราต้องการ
    ทำให้เรายิ่งใขว่คว้าหามันมา สุดท้ายก็ยิ่งทุกข์กว่าเดิม
    ........ผมรักคนคนหนึ่ง มันไม่ได้เกิดขึ้นเพราะผมอยากจะรัก แต่ใจเผลอไปเมื่อไหร่ไม่รู้
    มันเกิดจากสิ่งที่ผมและเธอแสดงออกมา .....แต่มันสั้นเหลือเกิน เวลาที่มีความสุข.....
    แล้วมาวันหนึ่ง ความรู้สึกและการกระทำของเธอก็เปลี่ยนไป
    ความห่างเหินเข้ามาแทรก แม่อยู่ใกล้กันแต่เหมือนอยู่คนละที่
    อยู่กับเธอเหมือนอยู่ในป่าช้า มีแต่ความเงียบเข้าครอบงำ
    ในขณะที่เธอกลับบอกว่าผมคิดไปเองทุกอย่างยังเหมือนเดิม
    แล้วความอ้างว้างก็เข้ามาอาสัยในใจผม ผมพยายามหารักมาเติมเต็ม
    แต่ผมกลับไม่เคยเจอความรู้สึกแบบนั้นจากใครเลย กระทั่งทุกวันนี้
    ..........ผมจะอยู่กับเธอ ตราบที่เธอยังไม่มีคนไหม่ แม้ว่าเธอจะเย็นชากับผมเหลือเกิน
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

konbannhong
    Guest

โอ้ววววโนววววว...แต่งเป็นนิยายได่อ้าย..(หยอกเล่นครับ..เคียดชะล่ะ)..อิอิ Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม

บ่ ผิดดอกจ้า คนเราห้ามใจตังเองบ่อได้ แต่กะขอผิดทางใจกะพอเด้อ ทางกายขอเว้น อิอิ

น้องสาวหล้าเมืองกาฬสินธุ์
    Guest

Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มเมืองปราสาทหิน
    บ่ ผิดดอกจ้า คนเราห้ามใจตังเองบ่อได้ แต่กะขอผิดทางใจกะพอเด้อ ทางกายขอเว้น อิอิ
    พู้นแล้วเผิ่น

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม

Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้องสาวหล้า เมืองกาฬสินธุ์
    พู้นแล้วเผิ่น
    ว่าจั่งได๋น้องสาวหล่า

deksersa
    Guest

ฮ่าาาาาาาาาาาาา ชู้ทางใจ

konbannhong
    Guest

Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน ..ขั่นเพิ่นมีลูกมีผัว(หรือเมีย)..คือสิแม่นผิดคัก..ผิดฮอดศีลพุ่นแหล่ว...5555 Re: ผิดไหม? . . . ถ้ารักใครมากกว่าหนึ่งคน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ไม่ผิดหรอกน้องถ้ามีพี่ด้วยสักคน...อิอิๆๆๆๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Tags for this Thread