หัวข้อ: ข้าวต้มมัด..แทนความคึดฮอด

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

ข้าวต้มมัด..แทนความคึดฮอด

เป็นความตั้งใจจริงของอ้ายโม มาเด้อหล่า

เพิ่นอยากมีอีหยังจักอย่างไว้เป็นที่ระลึกเล็กๆน้อยพอได้คึดฮอดคึดถึงกัน

เนื่องจากหว่าเพิ่นบ่ได้มาร่วมในงานพาแลงปีนี้

แต่กะยังส่งความคึดฮอดมาพร้อมกับที่ระลึกเล็กๆน้อย

เป็นโตแทนฝากมาให้พี่น้องบ้านมหาเฮาสู่คน

อาจสิเป็นแค่เพียงสิ่งของชื้นน้อยๆ แต่สำหรับความหมายทางด้านจิตใจผมคึดหว่า มากมายมหาศาล...

ขอขอบคุณ พี่ตุ๊ก พี่สาวผู้ใจดีของอ้ายโม มาเด้อหล่า ที่ซ่อยเป็นธุระดำเนินการจัดการให้ทุกอย่าง ขอบคุณหลายๆครับ

รับข้าวต้มมัดที่ระลึกได้ ณ จุดลงทะเบียนเด้อครับ ..แล้วพ้อกันครับผม

ในนามทีมงานบ้านมหาดอทคอม...ขอขอบคุณในน้ำใจที่ดี ที่พวกเฮามีให้กันเนาะจ้า...
    ขอบคุณของฝาก-ของที่ระลึกทุกชิ้น ทุกผลงานที่นำมามอบให้สมาชิกทุกท่านที่ได้ไปร่วมงาน
    ขอบคุณพี่โม-มาเด้อหล่าและบ่าวหนองคายจ้า...คุณค่าทางจิตใจมีค่าเหนือสิ่งอื่นใด เนาะจ้า....
    ขน้อยบ่ได้ไป...อดเลยปีนี่....เศร้าใจอีกรอบ.....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ข้าวต้มมัดน่ารักจัง เพื่อนโม เก็บไว้ให้มูนำเด้อ ขอบคุณหลายๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ข้าวต้มมัดน่ากิน เอ้ย น่าฮักน้อจ้า ฮ่าๆๆๆ
    อยากได้เด้น้อ
    LET IT BE...

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่พี่น้องมอบให้กันและกัน ขอบคุณอ้ายโม อ้ายหลองน้อจ้าสำหรับของที่ระลึก
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    งามแท้ จ้า อิอิ หิวนำ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    น่ารักจังเลยๆๆๆๆๆข้าวต้มมัด
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    ขอมัดนึงครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    น่ารักจัง ทำเองหรือเปล่า บ่าวหนองคาย

Membership renewed สัญลักษณ์ของ MADELA
    โมกับบ่าวหนองคายขอมอบให้พี่น้องแทนความคิดฮอดคิดถึง สิได้มัดรวมอกรวมใจความฮักความผูกพันพี่น้องบ้านมหาให้เหนียวแน่นบ่มีมื้อเสื่อมคลายเนาะ
    all the wealth of the world could not buy you a friend nor pay you for the loss of one.
    ทรัพย์สมบัติทั้งหมดบนโลกใบนี้
    ไม่สามารถชื้อเพื่อนได้
    ไม่สามารถแม้แต่จะจ่าย
    เพื่อให้ได้เพื่อนที่สูญเสียไป
    กลับคืนมา

Tags for this Thread