หัวข้อ: เดี่ยวซอ...ในเพลง คำฝากจากแม่....

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

เดี่ยวซอ...ในเพลง คำฝากจากแม่....

ห่างหายจากชมรมดนตรีพื้นบ้าน..ของบ้านมหาของเราไปนานพอสมควรนะครับ..วันนี้บ่าวข้าวจี่ นำเดี่ยวซอที่ เดี่ยวคลอเสียงร้อง..เป็นเหมือน ริทึ่ม กึ่ง โซโล่ แบบซึ้งๆปนเศร้า..ในเพลงอัลบั้มพิเศษ บ้านมหาโปรโมชั่น ที่กำลังจะเสร็จสมบูรณ์เร็วๆนี้นะครับ
    ..เสียงซอที่ได้ยินอยู่คือฝีมือ ของมือซอมือหนึ่งของแกรมมี่ อ ชานนท์ ชินราช (ซึ่งเป็นสมาชิกในบ้านมหาของเราด้วยนะครับ

เพลง คำฝากจากแม่
    ขับร้อง แมงสะดิ้ง
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่
    บรรเลงซอโดย หนุ่มลุ่มน้ำโดม( อ ชานนท์ ชินราช)

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=110s3[/MUSIC]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 03-11-2010 at 22:27.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เสียงซอโดดเด่นอีหลีครับ สุดยอดครับทั่น ที่เคยฟังมากะมีเพลง หัวใจมักง่าย เวอร์ชั่น พี สะเดิด ที่เสียงซอได้ใจแบบนี้ครับ

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    ม่วนหลายจ้า สุดยอดไปเลยเพลงนี้ เนื้อเพลงกะม่วน ทำนอง เสียงดนตรีกะม่วนจ้า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    คาระวะ1จอก มวนครับ นักร้องสิเข้าห้องอัดแล้วติครับ ดนตรีเสร็จแล้ว เป็นกำลังใจให้เด้อครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ม่วนหลายครับ ซอเสียงเศร้า เคล้าเสียงยายดิ้ง คือสิเข้ากันดี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    มวนครับๆๆ ป่านใด๋สิใด้เสียงนักร้องน้อครับ อยากฟังแล้วหละครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    สุดยอดค่ะอาจารย์ บ่าวข้าวจี่ เสียงซอสามสายโดดเด่น ในฐานะอดีตมือซอ(ด้วง)มีความชื่นชอบ
    ดนดรีชนิดนี้แต่ไหนแต่ไรมา เป็นโอกาสดีที่ข้าวต้มมัดสิได้ลง "ผญ๋าเสียงซอรำพัน "ไปเลยค่ะ และยังมีอีกที่แต่งไว้สองถึงสามบทที่เกี่ยวกับซอโดยเฉพาะขอบคุณที่เอามาลง มวนคักจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ฮ่วย....วาแม่นสิร้องเล่นร้องหัวนัวมั่วขอม่วนไปนำเพิ่นซื่อๆ บ่แมนตั๊วนิ่ข่ะน้อย
    ได้ยินต่ะเสียงลือเสียงเล่าอ้าง บวกเสียงซอสุดซึ้งแสนจะม่วนซื่นของอาจารย์เพิ่น
    จนบ่สามารถสิหาคำใดมาบรรยายถึงความรู้สึกของแมงดิ้งออกมาเป็นคำเว่าได้
    บอกคำเดียวแบบหลายเติบว่าสะเดิ่ด ตุ่ดจ๊ะ ตื่นหยึ่บ งึด อึ้ง ทึ่ง บึ๊ย...คั่กพาโล
    บัดได๋แท้เพิ่นบ่แมนเข่ๆ สั่นแหล่ว ข่ะน้อยบืนมาพ่อตดตอนคั่กๆ ตั๊วนิ่แม่ะผุข้า
    จั่งแม่นบุญหลายสายยาวเนาะจ้า....ขอคารวะด้วยควมขอบคุณยิ่ง...โด๊ยข่ะน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เเมงสะดิ้ง; 16-10-2010 at 23:06.
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ดนตรีเสียงม่วนดีค่ะ เสียงซอเป็นพระเอก ม่วนค่ะม่วน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชัยยะ สารคาม
    ป๊าดโธ่ มาเสียงม่วน แท้ ทั้งซอ ทั้งพิณ สุดยอด อีหลี เด้อครับ