หัวข้อ: ไหว้พระ วัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร นครศรีธรรมราช นำขามป้อมกันจ้า

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เว้ยๆๆ ไปตะยามได๋น้อ คือบ่ชวนหว่า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

Picpost ดูรูปภาพ ตอบเพ็นนี

การเดินทางในเทื่อนี้เกิดขึ้นอย่างบ่ได้วางแผนใดๆเลยครับ
    พอดีต้องการใช้สิทธิ์วันหยุด 3 วันทำงานที่เหลือในครั้งนี้เลยคิดหาหม่องไปเที่ยว
    สอบถามได้ความว่า นักร้องจากเกาหลีนามว่า บ่าวพี หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ได้มาขายโรตีสายไหมอยู่อำเภอเวียงสระ สุราษฏร์ธานีครับ
    เลยได้หม่องไปเที่ยวแล้ว อิอิ

ตอบเพ็นนี

ตอบเพ็นนี
    ได้นั่งกินข้าวในป่ายางพารา ร่วมกับนักร้องเสียงดีจากเกาหลีจนอิ่มท้อง แล้วก็ได้เวลาเดินทางกลับเกาะสมุย
    แต่ว่าเวลายังเหลืออีก 2 วัน คิดพ้อนครศรีธรรมราชขึ้นมาพอดีครับ

ตอบเพ็นนี
    ออกจากเวียงสระก็เลยมุ่งหน้าลงใต้(กว่าเก่าอีก)ไปยังจังหวัดนครศรีธรรมราช ในเวลา 16.48 น.

ตอบเพ็นนี

ตอบเพ็นนี
    18.05น.ฮอดโตเมืองนครศรีธรรมราชพอดีครับ ขับรถไปเรื่อยๆครับ เป้าหมายก็คือ
    วัดพระมหาธาตุ วรมหาวิหาร

ตอบเพ็นนี
    18.35น. เห็นแล้วครับ แต่ว่าค่ำแล้ว เลยหาที่พักก่อน มื้ออื่นค่อยมาไหว้ครับ

ตอบเพ็นนี
    ยอมือใส่หัว สาธุ มาฮอดจนได้ ทั้งๆที่บ่เคยมาจักเทื่อ จักว่าตั้งอยู่ทางใด๋ ส่าวมาคักแหน่ครับ

ตอบเพ็นนี
    ตื่นเช้าก็ได้มาไหว้เพื่อเป็นสิริมงคลให้ตะของนำครับ
    อยู่ในวัด3 ชั่วโมงถ่ายรูปและถามประวัติและสิ่งที่อยากรู้นำพระผู้ตอบคำถามในวัดจนอิ่มใจครับ

ตอบเพ็นนี
    และได้บูชาหนังสือประวัติ วัดพระมหาธาตุ วรมหาวิหารมานำครับ
    เอาไว้โอกาสหน้าเด้อหลานเพ็นนี อิอิ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เทือหน้าสิไปใสน้อบาดนี่อ้ายลุงเต็ม เอิ้นแน๊เด้อ

Tags for this Thread