หัวข้อ: ภาษาไทยสำหรับ mkportal

pisit
    Guest

ภาษาไทยสำหรับ mkportal

ผมเปลี่ยนภาษาไปเป็นไทยแล้วมันเป็นยังงี้ครับ แก้ไขยังงัยครับขอความกรุณา

ภาษาไทยสำหรับ mkportal

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา

Re: ภาษาไทยสำหรับ mkportal

ใจเย็นๆเด้อ เหนแล่วกะตาหลูโตน เปนกลุ้มเนาะ อ่านบ่ได่ เฮ๊ดไห่ประสาทเสื่อมหนําตั่วแบบนี้
    พ่อใหญ่บ้านมาบอกเผิ่นเด้อ

รูปภาพตัวอย่างที่นำมาแปะ ก็ใหญ่มากจนมองไม่รู้เรื่องเลย

ไม่ทราบว่าไปเอาไฟล์ภาษาไทยจากที่ไหนมาล่ะครับ

อ่ะ พอดีช่วงนี้ผมติดสอบอยู่ ยังไง ไปเอาไฟล์ตัวติดตั้ง+ภาษาไทย+คู่มือการติดตั้ง
    ได้ที่บ้านผมนะ มีค่าเครื่องรึเปล่าล่ะ ถ้ามีก็เชิญ

ดาวน์โหลด Mkportal_M111.zip

อิ อิ

ขอให้สนุกกับการทำเว็บนะครับ
    เรื่องแบบนี้มันต้องลองผิดลองถูกกันบ้าง ถ้าไม่มีคนแนะนำ
    สิ่งที่รู้ด้วยตนเอง จะทำให้คุณจำไปจนวันตาย

wmusic
    Guest

Re: ภาษาไทยสำหรับ mkportal กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pisit
    ผมเปลี่ยนภาษาไปเป็นไทยแล้วมันเป็นยังงี้ครับ แก้ไขยังงัยครับขอความกรุณา

เข้าไปใน
    mkportal/templates/default หรือถ้าใช้ ธีม Forum ก็ให้แก้ไขที่ ธีมใช้งานอยู่
    เปิดไฟล์ tpl_main
    ค้นหา :
    <meta http-equiv="content-type" content="text/html; charset={$mklib->charset}" />

แก้ไข เป็น charset=windwos-874 หรือ tis-620

หลังจากนั้น Save พรีวิวดู

ส่วนรูปแบบตัวอักษร แก้ไขที่ ไฟล์ style.css ของแต่ละ ธีมนะครับ

Tags for this Thread