หัวข้อ: บรรยากาศการต้อนรับพี่น้องโตแทนคุ้มต่างๆ ณ สมุย ภาคแรก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณที่ยังรักกัน ขอบคุณบ้านมหาดอทคอมที่ทำให้เกิดภาพแห่งมิตรภาพที่แสนประทับใจในทุก ๆ ที่ครับ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ปีใด๋น้อนิพี่ป้อยจะได้ไปพักผ่อนทางสมุย บรรยากาศอบอุ่นเนาะจ้า
    กลับไทยนิปรับเวลาบ่ทัน กลางเวนง่วงอย่างเดียว หน่ายจะของน้องป้อมเอ๊ย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    เป็นการต้อนรับที่ดูอบอุ่นและเป็นกันเองมาก บ่ได้เดินทางไปด้วยตัวเอง แต่ก็ได้โรศัพท์ไปสอบถามข่าวคราวเอาดอกครับ
    ฮักแพงแบ่งปันกันเนาะครับ พี่น้องบ้านเฮา สักวันจะจัดคณะใหญ่ไปให้ต้อนรับเด้อครับผม ท่านผู้จัดการ อิอิ
    เอ๋าว่าแม่นพี่ม๊กบ่ได้ไปนำเพิ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาวอ้วนเมืองยศ; 17-08-2011 at 12:11.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    น่าประทับใจ อบอุ่น ด้วยมิตรภาพที่มีให้แก่กันนะ

อ้ายเต็ม กินน้ำนางเอกเลยนะ เราเองก็ประทับใจ

การต้อนรับที่อบอุ่น เมื่อครั้งมาเยือนสมุยปีก่อน

ไม่เคยลืมเลยนะจ๊ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    อ้ายจ่าเหลือง คันสิไปยามได๋ หรือสิจัดแบบออเยาะทัวร์ กะบอกแน่เด้อครับผม สิได้ติดดากรถไปนำครับผม

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ วารินบอย
    บรรยากาศ ดีน้อ มักหม่อง ขุดหลุ่ม จุดเทียนนี้หละ เป็นตะพาสาวไปนั่งเล่นคักๆๆๆๆ เสียดายบ่ได้ไปนำหมู่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เห็นแนวอยากแนวกินแล้ว อยากไปยามเพิ่นเด้ อิจฉาคนที่ได้ไปเด้เนาะครับม่วนๆเด้อครับกับมิตรภาพไร้พรมแดน:b-b
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ข้าวเหนียวกะหมูปิ้ง
    ขอบคุณพี่น้องทุกๆท่านที่เดินทางมาเยี่ยมมายามพี่น้องทางคุ้มอิสานพลัดถิ่น in ทะเลใต้เนาะจ้า และ ขอขอบคุณไปยังอ้ายใหญ่อ้าย หนุ่มแก่นนคร ท่านประธานคุ้มและ ประชาสัมพันธ์คุ้ม คุณครูอาคม อย่างสูงที่ได้เดินทางมารอต้อนรับพี่น้องทางกรุงเทพฯล่วงหน้ามื้อนึงพร้อมด้วยเสบียงอีกหนึ่งคันรถ ประทับใจและดีใจมากเลยจ้า ที่พี่น้องมายามมากิน มานอน ม่วนซื่นโฮแซวนำกันมิตรภาพไร้พรมแดนจริงๆ อันนี้น้องเชื่อแล้ว เพราะได้สัมผัสกะโตเจ้าของเอง บ่มีคำบรรยายใดๆ ที่สิสามารถเปรียบเทียบออกมาเป็นคำเว่าได้ นอกจากคำว่า ประทับใจในมิตรภาพ และความรู้สึกดีๆที่พี่น้องบ้านมหามีให้กัน สมกับคำเว่าที่ว่า ฮักกันมั่นแก่นไว้ คือปั้นข้าวเหนียว น้อจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผู้เฒ่าสมุย
    :l-...ขอขอบคุณเวปบ้านมหาที่ให้พี่น้องมาได้ฮู้จักกันเน๊าะคับ...แล่วกะขอขอบคุณอ้ายขอบคุณน้องทุกท่านเน๊าะคับ...หวังว่าทางคุ้มทะเลใต้สิมีโอกาศได้ต้อนฮับพี่น้องบ้านมหาของเฮาอีกเน๊าะคับ...ขอบคุณคับ...:l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    ครับ ผมบ่าวธนากะขอขอบพระคุณทีมงานบ้านมหาคุ้มทะเลใต้เป็นอย่างยิ่งครับ ผมในนามโต่แท้นทีมงานบ้านมหาคุ้มบูรพากะคงจะมีโอกาสใด้ต้อนรับพี่น้องทุกท่านที่แวะมาเยี่ยมเยือนทางคุ้มบูรพา และกะขอบขอบคุณมิตรไมตรีที่มอบให้ บอกใด้เลยว่าคุ้มกับการเดินทาง แล้จะจดจำเหตุการณ์อันมีความสุขที่ทางคุ้มทะเลใต้ ใด้มอบให้ในครั้งนี้ ในโสลแกน ท่านมาเราดีใจ ท่านจากไปเราคิดถึงา ขอบคุณครับ

Tags for this Thread