หัวข้อ: แค่อยากพูด แค่อยากถาม

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ แค่อยากพูด แค่อยากถาม

อยากจะบอกขอบคุณบ้านมหา และเพื่อนๆๆพี่ๆๆๆๆ น้องๆๆๆทุกท่าน (อบอุ่นตลอดมา)

ที่ได้รู้จักและ ให้ความรัก ความเอาใจใส่ หลายๆๆอย่าง พักหลังบ่ค่อยได้เข้ามาตั้งกระทู้หรือ เคลื่อนไหว ใน เวฟ กะมีหลาย ประเด็ด หลายความรู้สึก (แต่บ่เว้าดีกว่า) ส่วนเรื่อง ดีเจ(มันไม่ได้เงินเดือนดอก แต่ได้ึความรู้สึกดีๆๆ) พักหลังๆๆๆด้วยความบ่เข้าใจหรือว่า จักได๋ ให้ บอกให้เปลี่ยนเวลา ให้ เพราะมาทำงาน เสาอาทิตย์บ่ได้จัด วันเวลาที่แน่นอนบ่ทันได้ขึ้นตารางดีเจทำให้ดีเจทันอื่นงง และเจ้าของกะงง พอคิดว่าเจ้าของจะขึ้นฮ้าน กะเป็นอันว่า ขึ้นบ่ได้ มีเจท่านอื่นจัด แทนไปแล้ว กะต้องออก เป็นแบบนี้ หลายครั้งต่อหลายครั้ง กะโอเค บ่ได้่ คิดหยังหลาย ไผว่างกะจัดไป ตามความสะดวก เพราะทางนี้ วันหยุด อยู่บ้านบ่เน็ตเล่น ต้องอาศัย เน็ตที่ำทำงานจัดได้แต่ วันที่ทำงาน กะที่บอก บางครั้งมีปัญหา เข้าจัดบ่ได้ (บ่ได้บกพร่องต่อหน้าที่รับมอบหมาย) แค่อยากถามว่า เอาชื่อออกจากตาราง คือบ่ถามแนจักคำแน (หมดวาระดีเจแฟนฉันจบๆๆลบออกให้หมดเลยเด้อ) ไม่เสียใจแต่เสียความรู้สึก แค่อยากบอก บุคคลที่เกี่ยวข้อง แต่ตอนนี้ บอกไม่ถูกเหมือนโดนเตะกลางอากาศแค่อยากพูด แค่อยากถาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวผู้ฮ้าย; 28-12-2011 at 18:34.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ระบายออกมาให้มันส่วงกะดีแล้วละจ้า แฟนเพลงดีเจแฟนฉันคือป้านี้กะถ่าเหลาะถ่าหล่องคือกันเดอจ้า
    กะเห็นผุอื่นจัดยุหละจ้า แต่บ่อมีหน้าที่สอดกะเลยบ่อปาก(แต่คันปากยุจ้า) ผุได๋มีปัญญากะซ่อยแหน่จ้า
    เดือดร้อนเทิงคนจัดและคนฟังเดอจ้า แฟนประจำนัมเบอร์วันได๋เนี่ยยยยยย

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    พี่ปุ้ยถามแน๊จ้าหน่อย เวลาที่หน่อยมาจะขึ้นฮ้านเห็นดีเจอื่นเสียบอยู่
    ได้บอก ได้ติง บ่จ้า เพราะดีเจบางท่านต้องบอกจ้าถึงจะลงฮ้าน

ท่านที่เปลี่ยนตารางก็เลยคิดว่าหน่อยบ่จัดแล้วม๊างง เพราะไม่เอ่ยใดๆ
    เงียบ ไม่พูดมากเป็นสิ่งดี แต่ต้องดูที่คนและงานและจ้าน้อง

อย่าน้อยใจเด้อ ถ้าจัดจริงๆ ดีเจท่านอื่นรับทราบด้วยจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ช่วงบ่าย ๆ มีบ่อยครั้งที่ผมเข้ามาฟังดีเจแฟนฉันจัดรายการ มีแฟนเพลงเยอะมาก ๆ ในช่วงนั้น เพราะเพลงที่เธอเลือกสรร ล้วนแต่เป็นเพลงในจังหวะที่เร้าใจสนุกสนานในสไตล์ของเธอ รู้สึกแปลกใจเหมือนกันว่าวันนี้เธอทำไมไม่มาจัดรายการ พอไปดูตารางดีเจก็รู้สึกใจหาย เสียดายและคิดถึงเธอ

มีอยู่ช่วงหนึ่งที่เธอตั้งกระทู้อำลาวงการดีเจ เพราะหน้าที่การงานของเธอยังไม่ลงตัว และไม่เอื้ออำนวยในการจัดรายการ และต่อมาเธอก็กลับมาอีกครั้ง แฟนเพลงของเธอก็ยังเหนียวแน่นเช่นเคย แตะ ๆ เกือบพันคน

จริง ๆ แล้ว ไม่ยากครับ เรื่องตารางดีเจสามารถที่จะแก้ไขปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา เป็นเรื่องที่เราจะต้องพูดคุยกันว่า เราว่างช่วงไหนไม่ว่างช่วงไหน และช่วงที่เราว่างนั้นตรงกับดีเจท่านอื่นหรือไม่ เป็นเรื่องที่พวกเราดีเจจะต้องพูดคุยกันให้ชัดเจน ก่อนที่จะไปบอกให้คนจัดตารางด้วยซ้ำ

หากว่างตรงกันก็จะต้องพูดคุยกันอีกว่า สามารถที่จะสลับสับเปลี่ยนกันได้หรือไม่ เพื่อจะให้พวกเราได้ร่วมสนุกสนานด้วยกัน เพราะผมเชื่อว่าพวกเราเองก็มีกลุ่มแฟนเพลงประจำอยู่แล้ว ผมเห็นด้วย แม้ดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอมจะไม่มีเงินเดือน แต่ได้ความรู้สึกดี ๆ ที่ประเมินค่ามิได้ครับ เช่น การได้เรียนรู้การทำงานร่วมกัน การทุ่มเท การเสียสละ ความรักความเข้าใจ การแสดงออกถึงความมีน้ำใจต่อกัน ความเห็นอกเห็นใจกัน สิ่งเหล่านี้มีค่ามากกว่าเงินทองจริง ๆ ครับ

ปัญหาที่เกิดขึ้นตลอดมาคือการเปลี่ยนตารางดีเจโดยที่ไม่ได้บอกกล่าวให้เจ้าของรายการได้ทราบก่อน เป็นเรื่องที่ผมเคยพูดมาแล้ว และเคยมีตัวอย่างมาแล้วด้วยเรื่องความน้อยเนื้อต่ำใจ ขอให้กระทำอย่างรอบคอบ

จริงอยู่ แม้ตารางดีเจสามารถที่ปรับเปลี่ยนแก้ไขได้ แต่การถามก่อนเปลี่ยน กับเปลี่ยนก่อนแล้วจึงถาม ความรู้สึกจะแตกต่างกันสิ้นเชิง

และเรื่องการขึ้นจัดรายการไม่ได้ แตะอย่างไงก็ไม่ลง ทุกวันนี้ผมไม่ค่อยจะซีเรียสเท่าใด อาจจะเป็นเพราะความเคยชิน...มั้ง ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 29-12-2011 at 07:47.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เอ๋า..ละว่าแม่นเงินเดือนแสนสอง ตกลงบ่อพากันได้จักบาทติ 555...
    เห็นแต่ทวงเวลากันอยู่เรื่อย ..

ไผยึดเวลาสาวผู้ฮ้ายไปกะคืนเลามาเด้อ อย่าไห้เป็น สาวใจฮ้ายเด้อ 555

Miss Papaya
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    พี่ปุ้ยถามแน๊จ้าหน่อย เวลาที่หน่อยมาจะขึ้นฮ้านเห็นดีเจอื่นเสียบอยู่
    ได้บอก ได้ติง บ่จ้า เพราะดีเจบางท่านต้องบอกจ้าถึงจะลงฮ้าน

ท่านที่เปลี่ยนตารางก็เลยคิดว่าหน่อยบ่จัดแล้วม๊างง เพราะไม่เอ่ยใดๆ
    เงียบ ไม่พูดมากเป็นสิ่งดี แต่ต้องดูที่คนและงานและจ้าน้อง

อย่าน้อยใจเด้อ ถ้าจัดจริงๆ ดีเจท่านอื่นรับทราบด้วยจ้า
    ปัญหา แบบนี้ มีบ่อย แต่ดีเจ อยู่หน้าจอ ก็บอกกันได้แต่ปัญหา เปิดเพลงทิ้งไว้ แล้วไม่อยู่หน้าจอ นี้ล่ะปัญหา บอกให้เตะออกได้ ทั้งเตะ ทั้งถีบหลายๆๆครั้งก็ไม่ออกไม่ลงเพราะไม่อยากเรื่องมาก ( หรือเวลาหน่อยจัดอยู่เลยเวลาคนอื่นจะมองมาดีเจเวลามาไหม เพราะเพลงต่อเหนื่อง คนฟังเขาก็อยากฟังแบบ มีดีเจ ขอเพลงได้ ดีกว่าดีเจ ออโต้ แต่ ถ้าดีเจเวลาเขามาก็ลงให้ทันที ) ไม่เป็นไร ค่ะพี่ปุ้ย ไม่ได้น้อยใจอะไรหรอก คือเรา จะเข้ามาจัดเห็นแบบนี้ งง เก็บคำถามไว้ หลายวัน แต่ก็ ทำไม่ถูก ควรจะโทรหรือ เฟส ก็เล่นกันทุกวัน ถามกันได้ ว่าง ไหม สะดวกไหม จะได้ให้คนอื่นจัด แค่นั้นเอง คนเรา ถ้าพูดกัน คุยกัน ปัญหา ทุกอย่างไม่เกิดขึ้น ค่ะ (ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต อะไร แต่ มันเป็นความรู้สึกค่ะ)
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ตารางดีเจล่าสุด (ฉบับทดลองใช้) เริ่ม 13 มิถุนายน

อ้อ พี่ปุ้ยจำได้แล้วตารางที่อยู่ห้องกล่องเพลง เป็นตารางที่ดีเจปอบ จัดไว้เมื่อเดือนมิถุนายน
    แล้วยังไม่ได้แก้ให้หน่อยเข้ามาเหมือนเดิมใช่หรือเปล่า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เอิ้กๆๆ :

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ถ้าดีเจแฟนฉันพร้อมที่จะจัดช่วงวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 19.00 - 21.00 ก็บอกด้วยนะครับ...อิอิ

Miss Papaya
    จ้า พี่พล ติดเน็ตอยู่บ้านก่อนจ้า ยินดีเสมอจ้า ตอนนี้ ที่ทำงานเน็ตบ่ดีจ้า หลุดดีตาหน่าย
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

Tags for this Thread