หัวข้อ: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ...

โจมีโรคประจำตัวคือปวดหัวเป็นประจำแต่ว่าไม่เคยไปหาหมอเลยเนื่องจากเขาคิดว่าเป็นเพียงแค่การปวดหัวจากการเรียนหนังสืออย่างหนักเท่านั้น
    >>> > > ปล่อยไว้เดี๋ยวก็หาย 10 ปีผ่านไป อาการปวดหัวก็ไม่เคยหายไป
    >>> > > แม้ว่าบัดนี้เขาได้ก้าวเข้าสู่ วัยกลางคนแล้วก็ตาม
    >>> > >เขาก็ไม่คิดจะไปหาหมอเพราะ คิดว่าเป็นเพียง
    >>>เพราะเครียดจากการทำงาน
    >>> > > อีก 10 ปีต่อมา
    >>>อาการปวดหัวก็ไม่เคยหายมีแต่ทวีความรุนแรงมากขึ้น
    >>> > >เขาจึง ตัดสินใจว่าจะต้องไปหา หมอเสียที
    >>> > >หลังจากที่หมอทำการตรวจเรียบร้อย จึงพูดขึ้นว่า
    >>>"ผมมีข่าวดีและข่าวร้ายครับ
    >>> > >ข่าวดีก็คือ ผมสามารถ รักษาอาการของคุณได้อย่างหายขาด"
    >>>
    >>> > >"และข่าวร้ายหล่ะครับหมอ" เขาถามขึ้นอย่างร้อนรน
    >>>"ข่าวร้ายก็คือว่า ผมต้องทำ
    >>> > >การตัดไข่คุณทิ้ง ครับ" โจเหมือนตกอยู่ในภวังค์
    >>> > >"คืองี้ครับ" หมอรีบอธิบายม "อาการของคุณ ถือว่าเป็น
    >>>เคสที่หาได้ยากมากๆ
    >>> > >เรียกว่า 1 ใน 100 ล้านก็ว่าได้
    >>>ไข่ทั้งสองข้างของคุณนั้น
    >>> > >ไปดันลำไส้ให้ไปกดทับเส้นปลายประสาทล่างสุด ของกระดูกสันหลัง
    >>>
    >>> > > การกดทับนี้เองทำให้คุณต้องทรมารกับ การปวดหัวอย่างรุนแรงตลอด
    >>>20 ปีที่ผ่าน
    >>> > >มา" "ทางเดียวที่จะรักษาได้คือ การตัดไข่ครับ"
    >>> > >หมอสรุปสั้นๆ แต่ทำร้ายจิตใจโจยิ่งนัก หมอได้ให้โอกาศเขา
    >>>ตัดสินใจ
    >>> > >อย่างไรก็ตาม เขารู้สึกหดหู่ยิ่งนัก
    >>>เขาสู้อุตส่าห์มานะเรียน
    >>> > >เพื่อให้ได้ทำงานดีๆ ไม่เคยไปเที่ยวเหลวไหล เธค ผับ ไม่รู้จัก
    >>>สาวๆไม่
    >>> > >เคยสนและเมื่อได้งานแล้ว เขาก็ได้ทุ่มเทอย่างหนัก
    >>> > >เพื่อให้ก้าวหน้าและมีเงินเยอะๆ จนมาวันนี้เขาได้
    >>>ทุกอย่างที่ต้องการ และ
    >>> > >เขาคิดว่าถ้าได้สิ่งเหล่านี้แล้ว
    >>> > >ผู้หญิงมากมายก็จะเข้ามาหาอย่างไม่ต้องสงสัย
    >>>แต่ทุกสิ่งที่วาดฝันก็พังทลายจาก
    >>> > >อาการปวดหัวของเขา เอง เขาได้นอนคิดอยู่หลายคืน
    >>> > >ถึงแม้จะเศร้าเพียงใด แต่เขาก็ไม่อยากทรมารเหมือนตก นรกอีกต่อไป
    >>>
    >>> > >| เขาไม่กล้าปรึกษาใคร เนื่องจากคิดว่าเป็นเรื่องน่าอาย
    >>>ดังนั้นวันรุ่งขึ้นเขา
    >>> > >จึงไปโรงพยาบาลเพื่อผ่า ตัดทันที หลังจากออกจาก
    >>>ร.พ
    >>> > >ด้วยอาการสมองปลอดโปร่งครั้งแรกในรอบ 20 ปี
    >>>แต่เขาก็รู้สึกเหมือน
    >>> > >ขาดบางอย่างที่สำคั?ไปในชีวิต เหมือนกลายเป็นอีกคนหนึ่ง
    >>>
    >>> > >แต่เขาก็เข้มแข็งพอและตัดสินใจที่จะเริ่มต้นชีวิตใหม่
    >>>เขาจึงเดินเข้าร้านตัด
    >>> > >สูทที่แพงที่สุดในนิวยอร์ค
    >>> > >เพื่อเป็นการปลอบใจและเริ่มต้นสิ่งใหม่ๆ
    >>>โจกล่าวกับชายแก่เจ้าของร้านหลังเดิน
    >>> > >เข้ามาต้อนรับ "เอ่อ ผมจะตัดสูทครับ"
    >>> "ได้ครับ อืมม ขนาด 44 " เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด
    >>> โจ หัวเราะ "ถูกแล้ว รู้ได้งัยเนี่ย"
    >>> > > "เปิดร้านมา 60 ปี น่ะครับ" โจลองสูท
    >>>ซึ่งใส่ได้สวยและขนาดพอดี
    >>> > >"ไม่สนใจลองเสื้อเชิ๊ทมั้งเหรอครับ" เจ้าของร้านถาม
    >>> > >"ก็ดีครับ"โจตอบ "อืมม แขน 34 คอ 16 นิ้วครึ่ง" เจ้าของร้านดู
    >>>โดยไม่ต้องวัด
    >>> > > โจชักสงสัย "ถูกแล้ว รู้ได้งัยเนี่ย" "เปิดร้านมา 60
    >>>ปี น่ะครับ"
    >>> > >โจลองเสื้อ ซึ่งใส่ได้สวยและขนาด พอดี
    >>> > >"รองเท้าสักคู่ดีไหมครับ" "ก็ดีครับ" "อืมม 9นิ้วครึ่ง"
    >>>เจ้าของร้านดูโดยไม่
    >>> > >ต้องวัด โจรู้สึกแปลกใจมาก "ถูกแล้ว รู้ได้งัยเนี่ย"
    >>> > >"เปิดร้านมา 60 ปี น่ะครับ" โจ ใส่รองเท้าซึ่งใส่ได้สวย
    >>>และขนาดพอดี
    >>> > > ขณะที่เขาลองเดินไปทั่วร้าน เจ้าของร้านจึงถามว่า
    >>> > >"ลองกางเกงในตัวใหม่สัก หน่อยไม๊ครับ"
    >>> > >โจชะงักและหยุดคิดสักครู่ "ก็ดีครับ" "อืมม ขนาด 36 พอดี"
    >>>คราวนี้โจหัวเราะ
    >>> > >ก้าก "ฮ่า เสร็จผมหล่ะ คราวนี้ คุณผิดครับ ผมใส่ 34
    >>> > >ตั้งแต่อายุ 18" ชายแก่ส่ายหน้า พร้อมกับพูดขึ้นว่า
    >>> > >"โอ้ยอย่างคุณ 34 ไม่ได้หรอก ทรมานตายห่า
    >>> >
    >>> >เพราะมันจะไปรั้งไข่คุณไปกดลำไส้และทำให้ไปกดทับเส้นประสาทล่างสุดของกระดูก
    >>> > >สันหลังอีกที คุณไม่เคยปวดหัวมั่งเลยเหรอ"
    >>>|
    >>>นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
    >>>1. บางปัญหาวิธีแก้ง่ายๆก็มี
    >>>2. อย่าเสือกตัดสินใจอะไร โดยไม่เคยหาข้อมูล มิฉะนั้นไซร้
    >>>ท่านอาจเสียไข่ได้

..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ... ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ...
    มะได่ลามกน๊า...เค้าอยากให้ตะเองหายปวดหัว คิ คิ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

สงัด903
    Guest

Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ...

Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ... Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ... Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ... มักหลายน้องไก่น้อย เอาไปเลย ๑ เต่ง ๓๔ มันรัดไป ๓๖ มันหลอมเดี๋ยวซิเป็นไส้เลื่อน งั้น ๓๕ กำลังพอดี Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ... Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ... Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

Re: ..ใครเคยปวดหัว ต้องอ่าน โดยเฉพาะผู้ชาย ...

ถูกต้องเลยทีเดียวพี่นิด..555+ ปัญหาบางอย่างที่คิดว่าหนักนา บางทีทางแก้อยู่แค่ปลายจมูก...สวนกลับไป1 แต้มคับ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Tags for this Thread