หัวข้อ: มหาละลวย(ฉบับขุนแผน)

Eung
    Guest

มหาละลวย(ฉบับขุนแผน)

โอม ละลวย มหาละลวย ชายเห็นชายงวย หญิงเห็นหญิงหลง มึ...งเห็นหน้ากูก็ให้งวยงงหลงใจรัก จะ ภะ กะ สะ
    ทั้งฝูงชนมาพะวักพะวงหลงรักใคร่ จะ ภะ กะ สะ กูจะมารำลึกถึง เจ้าไทยก็ลืมสวาทรัก จะภะ กะ สะ
    กูจะคิดสาวแท้ๆ ก็มาลืมทั้งแม่ทั้งพ่อ จะ ภะ กะ สะ พะวักภวังค์ให้จิตมันคลุ้มคลั่งตะลึงหลง จะภะ กะ สะ
    โอมพระพายเจ้าอ๋ย จงชักนำอีนั่นมา จะภะกะสะ หาละลวยงวยงงจงใจรักกูแห่งกู จะ ภะ กะ สะ
    ช้างอยู่ในป่าหลงรักกู กูก็มาลืมลม จะ ภะ กะ สะ ผมอยู่ในหัวก็มาลืมเกล้า จะ ภะ กะ สะ
    ข้าวอยู่ในคอก็มาลืมกลืน สะอึกสะอื้นมาหากู จะ ภะ กะ สะ คิดถึงกูทนอยู่มิได้ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ
    อาคัจฉาหิ อาคัจฉายะ

คงไม่ต้องพูดถึงวิธีการใช้นะครับ ผู้ชายคงจะรู้ดี

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: มหาละลวย(ฉบับขุนแผน)

ได้ของดีแล่ว กะให้คะแนนเผิ่นแหน่ บ่าวพล เจ้านะ
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล

ไห่แล้วครับไห่แล้ว กะลังจดยุนิละ อิอิ

Eung
    Guest

ขอขอบพระคุณมากเลยครับที่โหวตให้ผม