หัวข้อ: ส้มตำปูม้าไกลบ้าน

คุณเซียนเมา บ่ล้างก่อนบ่น้อค่ะ ฮ่าๆๆ สงสัยมีแอลกอฮอร์ดีฆ่าเชิ้อทีหลัง อิอิอิ

พี่ปุ้ย ต้องทำใจค่ะ ขนาดถ่ายรูปยังบ้กล้าสบตาน้องปูเลย เอาอีกข้างโผล่ ฮ่าๆๆ จริงๆเค้าก็ต้องตายอยู่ดี วิธีคือเอามาแช่น้ำจืดทั้งไว้หน่อยนึงปูจะสลบค่ะ แล้วก็จับใส่ถุงใส่ช่องฟรีซ 1 วันเอาความเย็นฆ่าพยาธิด้วยค่ะ เผื่อมี(คิดไปเอง ฮ่าๆๆ) แล้วค่อยเอาออกมาล้างด้วยแปรงขัดๆออกทุกซอกทุกมุม แล้วซับน้ำให้แห้ง แล้วค่อยแกะกระดองออกค่ะ

น้องไก่น้อย ต้องซิมเองเด้อจ้า บอกแล้วว่าตามใจคนเฮ้ด อิอิอิ

ลุงใหญ่ เป็นความสุขอย่างนึงของคนไกลบ้านค่ะลุงใหญ่ เวลากินอะไรแล้วที่รสเหมือนที่บ้านเฮาแล้วมันแซบกว่าเดิมสองเท่าเลยค่ะ ฮ่าๆๆ เลยสรรหาสูตร หาเมนูบ้านเฮามาทำค่ะ

คุณsunny ทางนี้ปูกำลังไข่ค่ะ เอามานึ้งจิ้มน้ำจิ้มทะเล เนื้อแน่นหวานดีค่ะ

อ้ายภูค่าว เมนูนี้เดี๋ยวมีการบ้านส่งค่ะ กินเผ็ดหลายปากเป็นฮ้อนในยังบ่เซา เลยงดเผ็ดไว้ก่อน (กรรมตามสนอง อิอิ)

อ้านpcalibration ขอบคุณหลายๆคือกันค่ะ จิ้ดจ้าดจนปากพอง กรรมสนองอย่างรวดเร็วค่ะ T T
    LET IT BE...

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    ยังไม่ท้อง แต่ก็ยั่วน้ำลายมิใช่น้อยจ้าพี่หน่อย
    ขอบคุณภาพสวยๆ และทำให้อยากกินได้มากขนาดนี้ค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คุณฉุยเลย
    พระนครศรีอยุธยา
    เฮ็ดออกหน้าตาเป็นตาแซบคัก รสชาดจัดจ้าน เปิดร้านได้เลยครับ ผมกินประจำตำปูม้า แต่ปูต้องสดอี่หลี เจอปูบ่สดกะเลิกกินไปเป็นเดือนคือกัน

Tags for this Thread