หัวข้อ: คาถาเสกข้าวกินครับ

Eung
    Guest

คาถาเสกข้าวกินครับ

คาถาเสกข้าวกินครับอยู่ยงคงกระพัน กันศาสตราวุธทั้งปวง
    มรัตเสปะติ ทาเรนะตุง อังลามหาอังลา อะสุจะสุ
    เสสุ อะสุ อะตินะโมอัต พุทธยัตโมแยกใครขืนปืนแตก อุด้วยนะดม พุทธายะพุทธ ปิด โมปัด อิติสะกัด อุดทังอัดโท นะมะพะทะ พระคาถามหาจังงัง
    ภาวนาเดินที่เปลี่ยวคนเดียวศัตรูทำร้ายไม่ได้เป็นจังงังทั้งหมดกันอาวุธ
    อมพันโธ สารโนพันตัง อมพันตึง สาระนังพันตึง
    ตึงจะ สิทธิ สวาหะ พุทธังจีวะรัง สังฆังจีวะรัง อะอาอิอี สวาหะ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: คาถาเสกข้าวกินครับ

คาถาแบบนี้ หลานของ อ. ผม เล่าว่าพี่ชายของ อ. เคยเป็นเสือที่ดังมากแถวนครศรีฯ (ช่วงปี 30) พ่อของเค้าจะปั้นข้าวเสก แล้วคว้าง หากขว้างไปแล้วไม่แตกมันจะเอามาให้กิน และเค้าจะมีขนที่ฝ่าเท้า ตำรวจมาล่าเท่าไรก็ยิงไม่เข้าจะจับได้แล้วก็ตาม สุดท้ายตำรวจต้องให้รถบรรทุกเหยียบหัวถึงตาย...