หัวข้อ: ประเพณีแห่เทียนพรรษาที่ อ.วังน้ำเขียว โคราช

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

ประเพณีแห่เทียนพรรษาที่ อ.วังน้ำเขียว โคราช

ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวที่วังน้ำเขียว และได้ไปดูขบวนแห่เเทียนพรรษา เลยเก็บภาพมาฝากพี่น้องบ้านมหา
    ที่วังน้ำเขียวอากาศดีมาก เพราะเป็นแหล่งโอโซนอันดับ 7 ของโลก นี่ก็จะใกล้ปลายฝนต้นหนาวแล้ว แต่ตอนนี้ดูจะเงียบเหงาสักหน่อย เพราะมีรีสอร์ทหลายแห่งถูกรื้อถอน ทำให้นักท่องเที่ยวไม่ค่อยจะครึกครื้นสักเท่าไหร่ แต่ก็ดีอย่างที่รีสอร์ทหลายแห่งพากันลดราคาที่พักเกือบครึ่งต่อครึ่งเลยหละครับ แต่ก็สนุกและเงียบสงบดีครับ

ภาพบรรยากาศแห่เทียนเข้าพรรษา วังน้ำเขียวครับ

มีนาคบวชเข้าพรรษา 2 นาคครับ

ภาพสุดท้ายผมยกให้เป็นขวัญใจช่างภาพครับ
    เอามาให้ดูสวยๆงามๆครับ (สาววังน้ำเขียวงามหลายไปพ้อแล้วบ่อยากกลับบ้านเลยครับ อิอิ)

นางเอย...ผัดได้เห็นหน้าเจ้าใจอ้ายได้แต่ฮ่ำฮอน
    อ้ายคือสิบ่มีวาสนาได้ซ้อนเคียงคู่เจ้าดอก นางเอย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียนเมา; 01-08-2012 at 20:06.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กรี๊ดดดดดดดดดดดด.....งามเนาะ อัน ๆ เทียนพรรษา นั่นล่ะ ...อิอิ

อ่านเบิ่งบ่ล่ะ เข้าพรรษาลาขวดเหล้านั่นกะดาย ...อิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร

มีประเทศเพื่อนบ้านมาเซิ้งขบวนนำติ้ท่าน

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    คือสิบ่แม่นดอกครับ ผมเข้าใจว่าเขาเฮ็ดคล้ายๆว่าเป็นกลุ่มประเทศ"อาเซียน"นะ่ครับ