หัวข้อ: พล พระยาแล ฝากรักกราบตักแม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน พล พระยาแล ฝากรักกราบตักแม่

เนื่องในโอกาสวันแม่ 12 สิงหาคม 2555 พล พระยาแล ขออวยพรให้คุณแม่ของทุก ๆ ท่าน จงมีความสุข สุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูก ๆ หลาน ๆ ตลอดไปครับ.......

วันที่ 11 สิงหาคม 2555 พล พระยาแล ได้เดินทางไปเยี่ยมหลานและพี่สาวที่ จ.นครราชสีมา ...วันที่ 12 สิงหาคม 2555 ได้เดินทางไปเยี่ยมแม่ที่ จ.ชัยภูมิ เพื่อจะไปกราบแม่ เนื่องในวันแม่แห่งชาติ

ปกติแม่จะนอนทั้งวัน เนื่องจากว่าแม่ป่วย วันนี้ผมบอกให้แม่ตื่นไปอาบน้ำแต่งตัวใส่เสื้อตัวสวย ๆ เพื่อผมกับพี่สาว พี่เขย และหลาน ๆ จะได้กราบเนื่องในวันแม่แห่งชาติและจะถ่ายรูป

วันนี้แม่ยิ้มแย้มแจ่มใส ลุกขึ้นอาบน้ำแต่งตัวเอง เดินออกมาข้างนอกบ้าน มาให้พวกเราได้กราบไหว้ นับว่าเป็นบุญของลูกเหลือเกิน เพราะปกติไปเยี่ยมทุกครั้งส่วนมากท่านจะนอน ๆ ๆ ๆ และก็นอนทั้งวัน

โอ้..พวงมาลัย พวงละ 50 บาท ...อืม...ไม่แพง ๆ ..อิอิ

(ผมตะโกน..เพราะพูดเบาแม่ไม่ได้ยิน)
    แม่ครับ..เนื่องในโอกาสวันแม่
    ผมขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    ในสากลโลก ได้โปรดบันดาลประทานพรให้แม่จงมีแต่ความสุข ความเจริญ
    มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูก ๆ หลาน ๆ ตลอดไปครับ

แมนหยังเกาะหล่า (อะไรนะลูก)...แม่ไม่ได้ยิน...

อ๋อ..เอ้อ...ขอให้ลูกอยู่ดีมีแฮงเด้อลูกเด้อ

ไปไหนมาไหนใกล้ไกลขอให้เดินทางตลอดปลอดภัย เด้อลูกเด้อ

มีเงินใช้บ่ล่ะ...../ บ่มีแหล่วครับ...ขากลับขอเงินค่ารถแนเด้ออิแม่

พี่สาวและพี่เขย ไหว้และขอพร

ผู้กองหญิง (ลูกพี่สาว) และผู้ติดตาม (หลานเขย) ไหว้และขอพรยาย

พี่สาวคนที่ดูแลแม่อยู่ที่บ้าน

พล พระยาแล และพี่สาว ถ่ายภาพกับแม่

พี่เขยและพี่สาว ถ่ายภาพกับแม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 13-08-2012 at 18:54.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า ๆ ๆ ไปไหว้แม่บาดสิกลับกรุงเทพขอเงินแม่อีกไผพาประำพฤติ
    ปฎิบัติหละอ้ายพลหึยๆๆๆๆ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เมื่อมีโอกาศที่จะได้กอดท่าน และกราบท่าน ตอนที่ท่านยังมองเห็นและรับรู้ ก็ให้พากันทำนะจ๊ะ
    โชคดีแล้วที่หลานพลยังมีแม่ให้กราบไหว้ น่าภูมิใจแทนแม่ของหลานจังเลย เห็นแล้วตื้นตันใจแทนแม่ของหลาน ที่มีลูกๆหลานๆมากราบไหว้มีแม่ให้พรดีๆ ฝากกราบแม่ของหลานแนเด้อ

กราบแม่หน้าจอจ้า ...ส่งใจไปนำ ขอให้อีแม่ทั้งสองสุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็ง คิดหวังสิ่งใดขอให้พลันสำเร็จ เงินทองไหลมาเทมาจ้า สาธุจ้า

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ยุนำกันกับแม่ดูแลท่านให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ตอนนี้ (หรือว่าแม่ดูแลหว่า ฮ่าๆๆ)

ขอให้คุณแม่อ้ายพล มีสุขภาพแข็งแรงค่ะ.....

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ดีใจนำเด้อครับที่ได้กลับบ้านไปเยี่ยมไปยามเพิ่น ขอให้แม่อ้ายพลสุขภาพแข็งแรงอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูกหลานดนเด้อครับ....ส่วนผมตั้งแต่ทำงานมาบ่เคยได้กลับบ้านในวันแม่จักเทือได้แต่โทร.ไปถามข่าวกับสวัสดีเพิ่นย้อนยากงานกับระยะทางไกล..แต่พอได้ยินเสียงเพิ่นว่าอยู่ดีซำบายอยู่กะดีใจละครับ พร้อมกับคำอวยพรให้ลูกๆหลานๆอยู่ดีมีแฮงประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน ซ่ำนี้กะดีใจจนน้ำตาซึมละครับ....ฮักแม่หล๊ายหลาย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ริมโขงหนองคาย
    ขอให้คุณแม่ของอ้ายพล สุขภาพแข็งแรง บ่เจ็บ บ่ป่วยเด้อค่ะเด้อ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอแสดงความชื่นชมอ้ายพลครับ ผมวันแม่ผมกะบ่เคยไปกราบแม่จักปี ตั้งแต่เดินทางเข้ากรุงเทพ ปีหน้าต้องไปกราบแม่ให้ได่

Tags for this Thread