หัวข้อ: คาถาสะกดงูพิษ

Eung
    Guest

คาถาสะกดงูพิษ

คาถาสะกดงูนี้ พระอาจารย์เผือด วัดมะกอก ท่านได้ใช้ในการเสกสะกด งูพิษต่าง ๆ ได้อย่างชงัดนัก ท่านเสกปลัดไม้เขยใต้ ที่ท่านสร้างขึ้น นอกจากคาถาบทอื่น ที่ท่านใช้เสกแล้ว ท่านได้เสกคาถาบทนี้ไว้ด้วย ซึ่งมีการทดสอบโดยชาวมาเลย์ได้เอาเอาปลัดที่พระอาจารย์เผือด เสกคาถานี้ประจุไว้ ไปจี้ที่งูพิษ ผลปรากฏว่างูพิษได้หมอบราบลง บางตัวก็ขดม้วนไปเลยก็มี อาจารย์ทอง ตลาดพลูก็เคยใช้คาถาบทนี้ อมน้ำพ่นงูเห่าที่เข้ามาในบ้าน จนงูเห่าขดตัวเป็นกิ้งกือไปเลย ก็เป็นเรื่องที่น่าแปลกดี ขุนศึกชายแดนปราบมารเห็นว่าคาถาลักษณะนี้อาจมีประโยชน์ต่อบางท่าน ที่อาจต้องเดินทางเข้าบ้านในทางรก ๆ หรือไปในที่ ๆงูชุกชุม ยิ่งระยะนี้ฝนตกมาก กบเขียดอาจออกมาเยอะ พลอยให้มีงูออกมากิน กบเขียด หรืออาจเข้าบ้านมาด้วยซ้ำ ถ้าพบเห็นก็ระวัง ๆกันด้วยนะครับธรรมดางู มันก็ไม่อยากยุ่งกับคนอยู่แล้ว แต่หากว่ามันคิดว่ากำลังจะถูกทำร้าย มันจึงแว้งกัดเอาได้ ในบ้านในช่องที่ใดรก ๆก็หาโอกาสจัดระเบียบซะครับ พูดมากจนลืมบอกคาถาไป " อิติปิโส ภควา สี่เขี้ยวสองตา ยานะพุทโธ ครับ ใช้เสกไม้ ปลัดไม้เขยตาย หรือไม้อะไรก็ได้ อมน้ำพ่นงูก็ได้ แต่ถ้าเดินทางไปในที่ ๆเสี่ยง ก็ใช้เสกน้ำลายใต้ลิ้น ทาขาก็ได้ป้องกันงูกัด ได้ดียิ่งหรือเมื่อพบงูแต่หาอะไรไม่ทัน พ่นน้ำลายก็ได้ใส่งู หมอบราบคาบแก้วมาเยอะครับ พระอาจารย์เผือดท่านนี้เก่งทางเรื่อง งูและการรักษาคนถูกงูกัด ชงัดนักคคนเก่า ๆท่านรู้จักเอาตัวรนแถววัดมะกอกรู้ดีครับ เล่าเท่านี้นะครับ เป็นอีกมุมหนึ่งนะครับที่ภูมิปัญญาอดครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา

Re: คาถาสะกดงูพิษ

อิติปิโส ภควา สี่เขี้ยวสองตา ยานะพุทโธ อันนี้ติ ? ซันคนย้านงู ฝันเห็นงูสองมื้อติดกัน
    ซันตบจนปิ้นท้อง ปลิวไปไสบุ ฮอดกะฝันบ่จบ ตื่นก่อน

Eung
    Guest

Re: คาถาสะกดงูพิษ

Re: คาถาสะกดงูพิษ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ♪มักอ้ายหลายอิหลี♪
    อิติปิโส ภควา สี่เขี้ยวสองตา ยานะพุทโธ อันนี้ติ ?
    ใช่แล้วคับ ใช้เสกไม้ ปลัดไม้เขยตาย หรือไม้อะไรก็ได้ อมน้ำพ่นงูก็ได้