หัวข้อ: วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่9ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

เรื่องฮิตน่าอ่าน วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่9ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

........ ศึกมวยไทย 7 สี
    วัน อาทิตย์ ที่ 9 ธันวาคม 2555
    ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.45 น.

1.เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ 116 ป. ( มวยรอบปูนเสือ)
    ชนะคะแนน หลักชัยจิ๋ว ต.หลักชัย
    แพ้คะแนน วันพิชิต เกียรติยงยุทธ
    ชนะน็อก4 ปานเพชร พยัคฆ์ภูเขาไฟ
    จะชนะ
    สกุลชัย เอ็กชินดิคอนยิม 116 ป.
    เสมอ สิงห์พยัคฆ์ ส.รัตนกุล
    ชนะคะแนน เพชรมงคล เกียรติทองศรี
    ชนะคะแนน เฉลิมชัย ป.จิตรพิทักษ์
    ++++++++++++++++++++++
    2.รุ่งเพชร เพชรเจริญ 116 ป. (มวยรอบปูนเสือ)
    ชนะคะแนน พลังโชค อ.ยุทธชัย
    แพ้คะแนน สะท้านฟ้า ก.กิตติพงษ์
    ชนะคะแนน น้ำเพชร ส.ธารทิพย์
    จะแพ้
    ขาวสนิท ส.ยิ่งเจริญการช่าง 116 ป.
    แพ้คะแนน หาญศึกเล็ก ศิษย์จ่ากุ้ง
    แพ้คะแนน เสือคิม ศิษย์เจ๊แต๋ว
    ชนะน็อก4 อภิรักษ์ ฝนจางชลบุรี
    +++++++++++++++++++++
    3.มาเฟียดำ ราชานนท์ 129 ป.
    ชนะน็อก2 ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
    เสมอ เดอะสตาร์ ไอเสือดาว
    แพ้คะแนน เพชรทวีศักดิ์ เกียรติเจริญชัย
    จะชนะ
    ยอดบัวงาม SBP คาร์เฃน็ตเวิร์ค 129 ป.
    ชนะน็อก3 สงขลาเล็ก ศ.ชัยเจริญ
    ชนะน็อก3 เพชรอนุชา ท.มโนธรรมรักษา
    ชนะน็อก3 ยิ้มสยาม อู๊ดดอนเมือง
    ++++++++++++++++++++++++
    4.มนต์ขาว ช.จันทร์มณี พิกัด 124 ป.
    แพ้คะแนน กางเขนเหล็ก แป้งเย็นไอโอเดิร์ม
    ชนะคะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท
    ชนะน็อก5 ใจสู้ ท.เทพสุทิน
    จะชนะ
    สองคม ศรีสุริยันต์โยธิน (บรรลือเดช ส.ประสพโชค) 124 ป.
    แพ้คะแนน สิงห์ดำ โชคกันนะ 18 มิ.ย.55 รดน.
    ชนะน็อก2 คมพิชิต ส.ข.ศิริพงษ์ 30 ส.ค.55 รดน.
    ชนะน็อก4 เพชรทักษิณ ส.สมหมาย 8 พ.ย.55 รดน.
    ++++++++++++++++++++++

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวยน่าวางอาทิตย์นี้ จัดไปที่ ขาวสนิท ส.ยิ่งเจริญการช่าง ครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    7สีลงดาบ!!พัก3เปา...กรรมการ" สนอง อวบอิ่ม" (ห้ามขึ้นตัดสินมวย บนเวทีเป็นเวลา 2เดือน) ที่ตัดสินใจจับโบวี่แพ้ดอกไม้เงินในยยกที่4 ทั้งที่นักมวยกำลังลุกไล่ทำคะแนน และกรรมการอีก2ท่าน คือเชิดชัยชาญนนท์ ศรีชรัตน์กับณรงค์ ธนะจันทร์ (ห้ามขึ้นตัดสินและให้คะแนนเป็นเวลา2เดือน) ที่ให้คะแนน รักเกียรติแพ้รุ่งเพชร เริ่มตั้งแต่อาทิตย์ที่9ธค.นี้เป็นต้นไป!!
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ขอบคุณครับ...อาจารย์

โบวี่-ดอกไม้เงิน
    เห็นๆกันอยู่ว่าสู้บ่ได้(เฒ่าแล้ว)ปล่อยไปกะซ้ำเปล่าๆ

รักเกียรติ-รุ่งเพชร
    รักเกียรติแทงแหลม/แต่แผ่วปลาย/มีล้ม
    รุ่งเพชรเดินทุกยก/กำลังยังเหลือ
    ผลออกฝั่งใด๋กะได้...

ถ้าประกาศแบบนี้กะแปลว่ากรรมการบ่มีคุณภาพ/ส่งผลเสียต่อ 7 สีทั้งระบบ/อบรมกันมาน้อย
    นี้หละชีวิต"กรรมการ"
    ต่อไปต้องเอา"ประธาน"ขึ้นไปตัดสินจังสิดีเนาะครับ

ปล.อันนี้ความคิดส่วนโตเด้อครับ/ขอโทษขอภัยถ้าว่าไปแล้วบ่ถืกต้อง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ชอบตามฟอร์ม

ยอดบัวงาม SBP คาร์เฃน็ตเวิร์ค
    ฟอร์มสดมาก ชอบตามฟอร์ม ชอบตามฟอร์ม ชอบตามฟอร์ม น่าติดตามครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จอบบ้อน
    ขอบคุณหลายเด้ออ้ายบ่าวหัวเซียงยอดบัวงามจัดเต็มครับมื้อนี่พอดีได้ค่ากับข้าวแลง

Tags for this Thread