หัวข้อ: บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เขียนไดอารี่ บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

บันทึกหน้าแรกกับอาชีพใหม่ของผม
    หลังจากที่เดินสายมาเป็นเวลาเกือบปี ช่วงนี้มีแนวเฮ็ดใหม่รู้สึกว่ามักแล้วครับ

สวัสดีครับพี่น้องลุงป้าอาอาวไทบ้านมหาทุกท่านครับ
    ช่วงนี้เป็นหน้างานงิ้ว งานประจำปีของจังหวัดต่างๆครับ งานขายเสื้อผ้าหน้าแพรกะเลยพักๆไว้จักหน่อยครับ
    ช่วงที่พักวง โอ๊ะพักการเดินสายนี้ ผม(คนขับรถ)กับขามป้อม(ผู้จัดการ)ประชุมกันเลยลงความเห็นว่าระหว่างพักวงนี้
    หาแนวเฮ็ดเล็กๆน้อยๆพอมีรายได้เข้ามาจักหน่อย(พอได้ค่าหมาก ค่าพลู)อิอิ
    เลยตกลงกันว่าขายแนวอยู่ แนวกินนี่ละแนวขายง่ายว่าซ๊านเถาะครับ
    ผู้จัดการก็รับหน้าที่ทำกับข้าวในแนวที่ถนัดครับ ส่วนผมคนขับรถกะรับหน้าที่ทอดกล้วย ทอดมันครับ

พร้อมแล้วกะมาเบิ่งหน้าตากล้วยทอด มันทอดเด้อครับว่าสิน่ากินบ่

01.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

02.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

03.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

04.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

05.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

06.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

07.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

08.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

09.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม
    มันทอดกรอบๆ หอมๆครับ

กล้วยหวีนี้ยังทอดบ่ได้ครับเพราะว่าปอกเปลือกบ่ได้ อิอิ :l-
    10.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

11.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

12.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

13.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

14.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม
    คนทอดกล้วยบ่มีเวลาไปตัดผม ย่อนว่าขายดีคักหลายกะดาย บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม
    15.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม

16.บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม
    ลองชิมเบิ่งครับพี่น้องว่าสิถูกใจบ่ อิอิ
    ลูกค้าก็มีตั้งแต่อายุก่อนป.เด็กเล็ก ไปจนฮอดวัยชรากันเลยละครับ

วันเสาร์ วันอาทิตย์ ทอดตั้งแต่เจ็ดโมงเช้า จนฮอดห้าโมงแลงกันเลยครับ
    กระทู้นี้เอาไว้ส่ำนี้ก่อนเนาะครับ ผู้จัดการฮ้องมาใส่แล้วครับ ย้านถืกตัดเงินเดือนนั่นน๊า ฮ่าๆๆๆ บันทึกไว้ ทอดกล้วยอาชีพใหม่ของผม
    สวัสดีครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เบิ่งหน้าตาแล้วเป็นตาแซบตากรอบดียุครับ มักอยู่เด้อผมกล้วยทอดมันทอด ลองเอาเผือกมาทอดนำเบิ่งครับเผื่อมีคนมัก เป็นกำลังใจเด้อครับสู้ๆครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    โอ้วววว เป็นตาแซบคักครับ หิวๆๆๆๆๆ เซนแนครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ทอดได้สวยงามมากครับอ้าย เป็นตากรอบตาแซบคัก
    ช่วงนี้พักวงกะหาแนวเฮ็ดไปก่อนเนาะคับ พอได้ซื้อแก่นคูณแดง บักหมากอ่อน 555

โบราณเพิ่นว่า " ขยันหา รักษาให้เป็น ไม่เห็นแก่ยาก ลำบากไม่กลัว ไม่มั่วอบายมุข "

คนแบบอ้ายกับเอื้อย อยู่ไสกะเจริญครับ
    เป็นกำลังใจให้เอื้อยกัยอ้ายครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ไม่มีคำว่าจนในหมู่คนขยัน ...คำนี้ใช้ได้ตลอดบมีเชย
    ขอสูตรแป้งทอดแน้ บ่ทอดขายแข่งดอก สิทอดกินเองจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    เป็นตะแซ่บแท้น้อง....เป็นกำลังใจพร้อม
    ลองใส่ใบเตยหั่นเล็กๆ ปนนำเด้อ สิหอมสิแซ่บ
    สูตรน้องจากทางสกลเพิ่นเฮ็ดขายชนิดที่เรียกว่าออกสี่ประตูเงินสดเลยจ้า
    ขายกล้อยทอดนี่หละ ...........สู้ๆๆ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    ป๊าสทอดมันทอดกล้วยน่ากินแท้เหลืองงามเนาะเป็นตะแซ่บครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    เอาอีกแล้วครับ..มาเวอร์ชั่นใหม่
    มัลติฟังก์ชั่นอีหลีเนาะท่านเต็ม..อยู่ในช่วงพักการเดินสายพะนะ
    ฝากไปกระซิบผู้จัดการส่วนโตแหน่เด้อครับ..ห้ามกดขี่แรงาน:l-
    (ปล..ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คนบ่อยู่บ่เซา ถ้าทอดเป็นเวลานานๆขอแนะนำให้ใส่ผ้าปิดจมูกนำแหน่เ้ด้อท่านเอ้ย)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์
    ฅนขับรถกับผุจัดการ เข่าใจผิดมาตั้งโดน เข่าใจว่าขามป้อมเป็นคนใช้แมะ จ่อยขับรถ จ่อยดังไฟ จ่อยทอดกล้วย จ่อยทอดมัน จ่อยนึ่งเข่า จ่อยเฮ็ดแนวกิน ฯลฯ ใช้ยูเหมิดมื้อเหมิดเวนนั่นแมะ.... ที่แท่ขามป้อมเพิ้นเป็น "ผุจัดการ"

แต่ว่าทอดขายยูแถวได๋น้อ สีสันซงคือสิแซบบบบบยู บาดฮาแลนรถไปทางนั่น สิจอดรถลงไปขอซีมพอได่อิ่มท้อง....:*- :*-

Tags for this Thread