........ ศึกมวยไทย 7 สี
วัน อาทิตย์ ที่ 20 มกราคม 2556
ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.45 น.

คู่ที่1(แดง)...ยอดภพ อีมิเน้นท์แอร์ 116 ป.
ชนะคะแนน เพชรใหม่ ศิษย์ซ้อน้อง
แพ้น็อกยก 5 ไพโรจน์ ว.รุ่งนิรันดร์
แพ้น็อกยก 2 ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น
จะแพ้
(น้ำเงิน)...เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร 116 ป.
ชนะน็อกยก 2 แสนเดช เกียรติโกศล
ชนะน็อกยก 3 ธรรมจักร ไร่อ้อยเนตรนคร
ชนะน็อกยก 1 มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไวย์
---------------------------------------
คู่ที่ 2.
(แดง)...สิงห์พรชัย ส.สริญญา 116 ป.
ชนะคะแนน สะเก็ดดาว ลูกทุ่งโพธิ์
แพ้คะแนน ไพรสวรรค์ ขอนไม้บ่าววี
ชนะคะแนน มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์
จะแพ้
(น้ำเงิน)...ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น 116 ป.
ชนะน็อกยก 2 อภิรักษ์ ฝนจางชลบุรี
ชนะน็อกยก 3 ซอแอร์ สิษย์ผู้ใหญ่อำ
ชนะน็อกยก 2 ยอดภพ อีมิเน้นท์แอร์
---------------------------------------
คู่ที่ 3.
(แดง)... ศรีเมืองไผ่ (แซมซั่น) ส.สมพงษ์ 138 ป.
แพ้คะแนน ธนะชัย ช.ประดิษฐ์
ชนะคะแนน ยอดแสนพล ศิษย์แสนพล
ชนะน๊อค โอฬาร แก้วสัมฤิทธิ์
จะแพ้
(น้ำเงิน)...เพชรมงคล ท.เทพสุทิน 138 ป.
แพ้คะแนน อิกคิวซัง ก.รุ่งธนะเกียรติ
แพ้น็อก แรมโบ้ เพชรโพธิ์ขาว
แพ้คะแนน ธนชัย ช.ประดิษฐ์
--------------------------------------
คู่ที่ 4.
(แดง)...ยอดบัวงาม แป้งเย็นไอโอเดิร์ม 130 ป.
ชนะน็อกยก 3 เพชรอนุชา ท.มโนธรรมรักษา
ชนะน็อกยก 3 ยิ้มสยาม อู๊ดดอนเมือง
ชนะน็อกยก 3 มาเฟียดำ ธ.พรานทักษิณ
จะชนะ
(น้ำเงิน)...ยอดสยาม ส.โชคอำนวย 130 ป.
ชนะคะแนน แสนศักดิ์ชัย พราน 26
ชนะคะแนน หาญนที ว.วิวัฒนานนท์
ชนะน็อกยก 2 ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวยน่าวางอาทิตย์นี้ จัดไปที่ ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น ครับ