หัวข้อ: Disneyland Hong Kong

Disneyland Hong Kong

พาลูกกลับเมืองไทยหลังจากที่พาไปเรียน 10ปีจ้า
    วันที่1-2 มกราคม 2556 พากันแวะเที่ยวฮ่องกงก่อนกลับร้อยเอ็ดจ้า

แม่พวงพะยอมจ้า

แม่กับลูกจ้า

ลูกภาวินีจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 04-02-2013 at 16:38.

หยาดเหงื่อพ่อแม่เพื่อลูก ทำงานหนักได้ทุกอย่าง หวังเพียงให้เจ้าเป็นคนดีมีวิชาความรู้ กลับมาช่วยบ้านเกิดของเฮาเด้อจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 03-02-2013 at 11:58.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pathumwadee
    น่าอิจฉาจังค่ะ อยากไปบ้างจัง

ไม่น่าอยู่เหมือนบ้านเราหรอกจ้า มีแต่ตึกสูงๆ มองจนเมื่อยคอ
    สู้บ้านนาบ่ได้อีหลีจ้า ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันนะคะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เรื่องฮิตน่าอ่าน

เคยไปเที่ยวหลายเทืออยู่ค่ะ มักอาหารจีนหลาย แซ่บ แต่สั่งบ่อค่อยเป็นค่ะ
    บางร้านเพิ่นบ่อมีรูปภาพไห่เบิ่งแหมเลยนึกหน้าตาอาหารบ่อถูก ก๊ากกก
    อีกอย่างบ่อค่อยรู้แหล่งร้านอาหารแซ่บๆเลยค่ะ ไปเทือไดกินแต่ร้านอาหารตามห้าง ง่ายดี
    เว่ามาแล่วอยากกินเด้เนาะ :,1-

ไปเป็นครั้งแรกจ้า ตอนเย็นพากันเดินหาแนวกินแถวโรงแรมPanda
    โชคดีไปเจอร้านเล็กๆมีเมนูอาหารไทยด้วยเด้อจ้า
    ปรากฏว่าแม่ครัวเป็นคนไทย เลยสั่งผัดซีอิ้วกับแกงเผ็ด
    ตอนเช้าพากันกินติ่มซำใต้โรงแรมจ้า ไม่มีรถเข็นเดินให้เลือกเหมือนที่นิวยอร์ค
    สั่งผิดสั่งถูกเพราะว่าวกันคนละภาษา ป้าที่รับออเดอร์ไม่ว่าวภาษาอังกฤษ
    เฮาก็บ่ฮู้ภาษาจีน ม่วนดีจ้า ขอบคุณที่แวะมายามกันเด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    มีแต่ตึกเนาะครับ เกือบจะบ่สนามหญ้าเป็นตาอึดอัด แต่บ้านเพิ่นกะเจริญเนาะครับ

ตึกสูงระฟ้า สนามบินทันสม้ยมากจ้า

มีคอมพิวเตอร์ อินเตอร์เน็ตบริการฟรีในสนามบิน มีรถไฟฟ้าถึงสนามบิน มักหม่องนี้แหละจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    น่าไปเที่ยวเนาะฮอ่งกงบ้านเมืองเขาเจ้าสวยงามสะอาดตางามครับ เป็นตะเที่ยวสวยทั้งคุณแม่คุณลูกเนาะครับครอบครัวมีความสุขพ่อแม่กะหน้าชื้นยิ้มหวานเนาะครับเบิ่งแล้วกะเป็นครอบครัวที่สมบูณร์ที่ดีเนาะครับ

รอบยิ้มพิมใจ

ลูกสาวเรียนหนักจ้า พอปิดเทอมก็เลยพาไปพักสมองแน้
    ขอบคุณหลายๆที่แวะมายามถามข่าวกันน้อจ้า