........ ศึกมวยไทย 7 สี
วัน อาทิตย์ ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556
ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.30 น.

1,ฟ้าคำราม ปราสาทวิทยาคาร 116 ป,
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ เมืองบัวขาว
แพ้คะแนน ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี
ชนะคะแนน เก่งกล้า ก.กลมเกลียว
จะแพ้
ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี 116 ป.
ชนะคะแนน นวพล ส.จิตรประเสริฐ
ชนะคะแนน ฟ้าคำราม ประสาทวิทยาคม
แพ้คะแนน หนึ่งพิชิต ส.สมศักดิ์ชัย
-------------------------------------------
2,กฤษณะ เอราวัณ 116 ป.
ชนะคะแนน ก้องเกรียงไกร ก.กลมเกลียว
แพ้คะแนน จ้าวผาหิน อิติสุคโต
ชนะคะแนน ขาวผ่องเล็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
จะแพ้
เพชรผาแต้ม เบิ้มภูดิน (หนึ่งโขงเจียม พ.พีรพัฒน์) 116 ป.
ชนะคะแนน ฤทธิไกร แก้วสัมฤทธิ์
ชนะน็อก2 ฉลองชัย ป.จิตรพิพัฒน์
ชนะน๊อค4 เมืองสยาม (ไก่ชน) ส.บุญเยี่ยม
------------------------------------------
3,ดาวอังคาร ป.บริรักษ์ 126 ป.
แพ้แตก4เสมาเพชร ส.เชาวลิต
แพ้คะแนน ยิ้มสยาม อู๊ดดอนเมือง
ชนะคะแนน สิบแสน ส.แสนแก้ว
จะชนะ
โอโรโน่ ซากามิ (อีมิเน้นท์แอร์)
แพ้คะแนน คิงส์ วัยภักดี
แพ้คะแนน กำไลหยก ก.ร่มศรีทอง
ชนะน็อคยก2 น้องบี ศิษย์สารวัตรจี
------------------------------------------
4,รักเกียรติ เกียรติประภัสร์ 124 ป.
ชนะคะแนน ใจสู้ ท.เทพสุทิน
เสมอ พรสวรรค์ ลูกพระบาท
แพ้คะแนน รุ่งเพชร ศักดิ์รังสิต
จะชนะ
มนต์ขาว ช.จันทร์มณี . 126 ป.
ชนะคะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท
ชนะน็อก5 ใจสู้ ท.เทพสุทิน
แพ้น็อค2 สองคม ศรีสุริยันต์โยธิน

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ *** เพชรผาแต้ม เบิ้มภูดิน (หนึ่งโขงเจียม พ.พีรพัฒน์) *** ครับ