หัวข้อ: ช่วยที่ครับ ใครรู้บ้างว่าเป็นพระอะไร รุ่นไหน ปีไหน สร้างที่ไหนครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ประสานทอง

ช่วยที่ครับ ใครรู้บ้างว่าเป็นพระอะไร รุ่นไหน ปีไหน สร้างที่ไหนครับ

ช่วยที่ครับ ใครรู้บ้างว่าเป็นพระอะไร รุ่นไหน ปีไหน สร้างที่ไหนครับ
    ช่วยที่ครับ ใครรู้บ้างว่าเป็นพระอะไร รุ่นไหน ปีไหน สร้างที่ไหนครับช่วยที่ครับ ใครรู้บ้างว่าเป็นพระอะไร รุ่นไหน ปีไหน สร้างที่ไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ประสานทอง; 06-04-2013 at 11:02.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ประสานทอง
    ที่ผมได้มากับเถ้าแก่โรงสี.....เขาบอกว่าเป็นพระปี2408 ที่บูรณะพระธาตุพนมบรรจุในพระธาตุนะครับ และพระครูวิโรจน์และพระที่ประเทศลาวเป็นคนสร้าง สร้างจำนวน 5 องค์ครับแบ่งไปลาวส่วนหนึ่งและอยู่ที่ไทยส่วนหนึ่ง ปัจจุบันมีอยู่ที่ วัดหาดคูเดื่อ จ.อุบลฯ 1 องค์ครับ และที่ผม 1 องค์ครับ
    .........ข้อมูลนี้ไม่รู้จริงปาวรับกวนพี่ๆที่รู้ช่วยบอกผมหน่อยครับ........หรือติดต่อที่ NCO_553@hotmail.com

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    เรื่องนี้ต้องถามไปทาง หนึ่ง เทคนิค(หาได้จากgoogle) เด้อครับ เพิ่นเป้นเซียนพระทางขอนแก่น
    เป็นน้องที่รู้จักกัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90
    ของดีจังซี่ต้องเลี่ยมทอง เข้ากรอบห้อยคอโล้ดครับ 5555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    พระรัตนะปิดทอง สมัยอยุธยา ถ้าจำไม่ผิดจะมีดินไทยอุดด้านล่างคับ