วิจารณ์มวยดีวิถีไทย(ช่องNBT )เสาร์ที่ 6 เม.ย. 56 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

1.ศรชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง 124 ป.
แพ้คะแนน เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา จ.ขอนแก่น
แพ้คะแนน ฤทธิชัย ก.สกุลเชื้อ วิถีไทย
ชนะคะแนน แนวหน้า ช.พัชรพล 9 มี.ค.56 วิถีไทย
จะชนะ
เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา 124 ป.
ชนะคะแนน เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ สกลนคร
แพ้คะแนน โชคลิขิต ศิษย์นายกศิริชัย มหาสารคาม
ชนะน็อก5 โพธิ์ไทรเล็ก ปกรณ์พรสุรินทร์ 16 มี.ค.56 วิถีไทย
----------------------------------------------------
2.น้องอั๋น ศศิประภายิม (ศิษย์หมอลำบัติ ) 130 ป.
แพ้คะแนน ฉลองศึก เกียรติเจริญชัย สงขลา
เสมอ เรือเอก ท.เทพสุทิน สุโขทัย
แพ้คะแนน ลูกต้น พุ่มพันธ์ม่วง ศรีสะะเกษ
จะชนะ
หาญนที ว.วิวัฒนานนท์ 130 ป.
แพ้คะแนน ยอดสยาม ช.โชคอำนวย ช่อง7สี
ชนะคะแนน แก้วมงคล อ.สุรเดช จ.ยะลา
แพ้คะแนน เฉลิมพล เพชรสุภาพรรณ 22 ก.พ.56 กระบี่
--------------------------------------------------
3.นิลสยาม ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 118 ป.
แพ้คะแนน เพชรแท้ เพชรยินดีอคาเดมี่ รดน.
ชนะคะแนน พันพยัคฆ์ โคกชะงาย ลพน
แพ้คะแนน ณัฐพล นาเชือกวิทยาคม 23 ก.พ.56 วิถีไทย
จะชนะ
เป็นหนึ่ง ท.พราน49 118 ป.
ชนะน็อก3 ดีแม็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ช่อง7สี
แพ้น็อก4 คมเกียรติ ท.มโนธรรมรักษา รดน.
ชนะทีเคโอ4 เพชรใหม่ ศิษย์ซ้อน้อง 2 มี.ค.56 ทีจีเอ็น
-------------------------------------------------
4.มังกรหยก ศิษย์เพชรดำ (ศักดิ์วรพงษ์) 107 ป.
แพ้น็อก3 ลมหวน ลูกไทวา6 วันที่ จันทบุรี
ชนะน็อก4 เปเล่แดง ต.เฉลิมชัย ทีจีเอ็น
ชนะคะแนน ปิ่นหยก ลูกคลองตัน 9 ก.พ.56 ทีจีเอ็น
จะชนะ
มหาชน เพชรประชา 107 ป.
แพ้คะแนน สรรเพชร ก.เวหล จ.ชัยภูมิ
ชนะคะแนน ยอดเพชร ดาบแป๋งนครบาล ทีจีเอ็น
แพ้คะแนน สายสืบ ดาบแป๋งนครบาล 12 กพ.56 ลพน.
--------------------------------------------------

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวย "กินดิบ" เสาร์นี้ จัดไปที่ ***นิลสยาม ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ *** ครับ