หัวข้อ: กิจกรรมนำทางชีวิต

Moderators
    บล็อก
    2

กิจกรรมนำทางชีวิต

สวัสดีจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

เอื้อยพวงพะยอมขอนำเสนอภาพกิจกรรมของครอบครัวชาวอีสานของเอื้อยในต่างแดนตั้งแต่ช่วงสงกรานต์เดือนที่แล้วจนฮอดเมื่อคืน ขอบคุณบ้านมหาที่ให้โอกาสใช้พื้นที่เด้อจ้า
    วันสงกรานต์ วัดวชิรธรรมปทีป นครนิวยอร์ค

วันสอบธรรมศึกษาตรี 28 เมษายน 2556

คะแนนสอบ ของเอื้อยชื่อnattha( พวงพะยอมเป็นนามปากกาจ้า)

ผู้ที่สอบได้ปีกลาย ได้รับใบประกาศในปีนี้ค่ะ เอื้อยจะได้รับในปีหน้าจ้า

งานการกุศล งานอีสานบอลล์ 4 พฤษภาคม 2556 จัดโดยสมาคมชาวอีสานในนิวยอร์ค
    พ่อบ้านพาไปเลี้ยงฉลองที่เอื้อยพวงพะยอมได้เลื่อนตำแหน่งเป็น supervisor วันจันทร์-ศุกร์ และรักษาการแทนหัวหน้าไปรษณีย์ ในวันเสาร์ (ไปรษณีย์ที่นี่เปิดทำการ 6 วัน)คำสั่งออกเมื่อวานนี้จ้า

พ่อบ้านกับเอื้อยพวงพะยอมจ้า

พ่อแม่กับลูกสาวหล่าจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 05-05-2013 at 22:27.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอแสดงความยินดีนำเด้อพี่พวง
    สอบได้ทั้งธรรม และได้เลื่อนตำแหน่งเป็นซุปฯ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators
    บล็อก
    2
    ขอบคุณหลายๆเด้อจ้าน้องปุ้ย เมื่อคืนเอื้อยได้ออกไปฟ้อนกับร้องเพลงของตั๊กแตนนำจ้า

อาหารบุฟเฟต์ในงานจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 05-05-2013 at 22:46.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ขอบคุณการนำเสนอภาพกิจกรรมต่างๆในต่างแดนให้พี่น้องเฮาได้รับชมและได้เห็นกันครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ดีใจนำเด้อครับกับการที่ได้พบปะสังสรรค์กัน กับคนไทยที่ไกลบ้านซุคนครับฮักแพงกันเนาะครับ พร้อมกับดีใจที่ผลการสอบได้ท็อปของกลุ่มเลยเนาะครับสุดยอดอีหลี แล้วกะเที่ยวนี้ได้เห็นหน้าพ่อบ้านนำเนาะครับ หลังจากที่ได้เห็นแต่ข้างหลังเพิ่น ถือว่าเป็นครอบครัวที่น่ารัก และอบอุ่นอีหลีครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    :,1-ธุจ้าสวัสดีจ้าคุณลุงใหญ่

ขอบคุณหลายๆที่ให่กำลังใจพวงพะยอมมาตลอดเด้อจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าคุณSUNY

ขอบคุณจากใจอีหลีจ้า คุณSUNY เป็นอีกคนหนึ่งที่ใจดีและติดตามให่กำลังใจมาตลอด
    ดีใจที่ได้ฮู้จักกันน้อจ้า:*-