หัวข้อ: มีแต่คิดถึง - ไดอารีที่รัก

กระพริบตา มีแต่คิดถึง - ไดอารีที่รัก

แวะมาทักทายบอร์ดไดอารี เป็นอีกบอร์ดหนึ่งที่เด็กน้อยมักที่สุดจ้า
    มื้อแวะมาค้นรูปเก่าๆ แต่จำบ่ได้ว่าบันทึกไว้ชื่ออิหยัง หาจนเมื่อย อิอิ
    ก่อนเข้านอนฝากเพลงจากหัวใจไว้ให้จ้า...มีแต่คิดถึง อิอิ

หลับฝันดีจ้า

มีแต่คิดถึง - ไดอารีที่รัก

[MUSIC]http://files.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=2535430&stc=1&d=1361800843[/MUSIC]

เพลง : มีแต่คิดถึง
    ศิลปิน : เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย์

เหม่อมองไกล ไปถึงดาว
    ที่เคยจองเป็นดาวของเรา
    ก็ยังคงอยู่ที่เดิมให้พบเจอ
    อยู่ตรงนี้มองเห็นดาว
    และดวงดาวคงมองเห็นเธอ
    อย่างน้อยเราอยู่ใต้ดาวดวงเก่าเดียวกัน

หวังว่าเธอคงสุขดี
    อยู่ตรงนั้นเจอสิ่งดีดี
    ฉันคงมีเพียงสิ่งเดียวทุกวัน

มีแต่คิดถึง มีแต่คิดถึง
    อยู่ทุกครั้งที่มองดาว
    เรื่องวันวานและฝันของเรา
    และบ่อยครั้งก็ทำให้เหงา
    คิดถึงเธอ....คิดถึงเธอ

(ดนตรี)

หวังว่าเธอคงสุขดี
    อยู่ตรงนั้นเจอสิ่งดีดี
    ฉันคงมีเพียงสิ่งเดียวทุกวัน

อยู่ทุกครั้งที่มองดาว
    เรื่องวันวานและฝันของเรา
    และบ่อยครั้งก็ทำให้เหงา

เฝ้าแต่คิดถึง ได้แต่คิดถึง
    สิ่งที่สองเราเคยมี
    เฝ้าแต่คิดถึง ได้แต่คิดถึง
    นึกทีไรก็ยิ้มทุกที

อยากให้เธอได้อยู่ตรงนี้

และแล้วเด็กน้อย ก็จับเสียงตัวเองใส่เพลงได้ อิอิ
    ฟังแล้วม่วนอยู่เด้น้อ แต่ว่าผุลางคนเพิ่นว่า
    เสียงคือเป็ดเทดพะนะ กะส่างเถอะ...บ่ย่องกันเลย
    การที่ได้ทำในสิ่งที่ชอบก็มีความสุขใจน้อจ้า ....อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1

เก่งจ้าเก่ง เสียงกะดีนอจ้า(เว่าบาปเลาโพดเสียงเป็ดเทดพะนะ)

ขอบคุณป้าแดงจ้า อิอิ
    แม่นความเพิ่นว่าละจ้า ฮ่าๆๆๆๆๆ

Tags for this Thread