หัวข้อ: ฮอลแลนด์ ดินแดนกังหันลม ทุ่งดอกทิวลิปและร้องเท้าไม้เกี๊ยะ

ฮอลแลนด์ ดินแดนกังหันลม ทุ่งดอกทิวลิปและร้องเท้าไม้เกี๊ยะ

ถ้าพูดถึง ประเทศเนเธอแลนด์ หรือฮอลแลนด์ หลายๆคนคงนึกถึงดอกทิวลิป รองเท้าไม้

กังหันลมและศิลปินภาพวาดสีน้ำมันชื่อดัง อาทิเช่น วินเซนต์ แวนโก๊ะ

ทริปนี้ สะใภ้อิสานพาชมดอกทิวลิปแสนสวย ในสวนในฝัน สวนเคอเคนฮอฟ Keukenho

และหมู่บ้านวัฒนธรรมของฮอลแลนด์ และล่องเรือตามคูคลอง และออกสู่แม่น้ำในตัวเมือง

หลวงของฮอลแลนด์ สวยประทับใจมากคะผู้คนอัศยาศัยน่ารัก แต่มีอีกเรื่องหนึ่งที่อิสระมาก

คือ เรื่องรักร่วมเพศ คือ ชายกะชาย หญิงกะหญิง กอดจูปกันอย่างเปิดเผยในที่

สาธารณะ

[/IMG]
    https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/428650_171544263008557_1296220144_n.jpg[/IMG]

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    ไผเป็นเจ้าของเกิบใหญ่หน้อ มาสิคู่ใหญ่แท้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    สวยงามมากครับ (ทั้งสถานที่ และนางแบบ) ...อยากมีโอกาสไปเที่ยวสักครั้งครับ (เมื่อไหร่จะถูกรางวัลที่1ก็ไม่รุ้) อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กรี๊ดดดดดดดดด....น่าอิจฉาจังเลย...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    อยากไปเที่ยวเด้หน่อ ฮอนแลนด์ ขอบคุณครับที่แบ่งปันความฮู้ครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    สบายดีนะครับอยู่ต่างประเทศที่เที่ยวมีแต่สวยๆงามๆนะครับ ขอบคุณที่เก็บภาพสวยๆมาฝากครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    ทิวทัศน์สวยนะครับอืมมบ้านรองเท้าก็สวยดีชุมชนเขาน่ารักกระจุ๋มกระจิ๋มดีสีลูกกวาดน่ะครับ