หัวข้อ: WinXP UPD 2007 / K.Fasang

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

WinXP UPD 2007 / K.Fasang

คุณฟ้าสาง รบกวนคุณจิงๆ เลยครับผมนี่

คือผมไม่สามารทำให้วินโดส์ตัวที่ผมโหลดไปอ่านภาษาไทยได้อ่ะครับ

ไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น

ทั้งที่ตอนลงวินโดส์ก้อเลือกให้ลงภาษาไทยแล้วอ่ะครับ

ไม่แน่ใจว่าผมทำผิดตรงไหน ยังไงรบกวนคุณฟ้าสาง

แนะนำวิธีแก้ให้หน่อยนะครับ

หรือนำไฟล์ *วิธีการติดตั้งวินเอ็กพี* มาให้ผมอีกชักทีไม่รู้จะลำบากคุณเกินไปไม๊ครับ

ขอบคุณมา ณ ที่นี้เลยนะครับ

...ผมแก้ได้แล้วครับ ก่อนที่จะเข้ามาดูข้อความเองที่คุณฟ้าสางตอบไปเอง

ยังไงก้อขอบคุณอีกครั้งครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: WinXP UPD 2007 / K.Fasang

ทำไมไม่อ่านวิธีการติดตั้งในนี้ให้ดีละครับ ตรงคู่มือนะ โหลดไปอ่าน
    http://www.baanmaha.com/forums/index...c,21135.0.html

หากลงไปแล้วก็ไปเพิ่มที่ Control panel >> regional and language options แล้วเลือกตามรูป

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    ขอขอบคุณเด้อ...ครับ สำหรับทุกอย่างที่แบ่งปัน
    แวะมาเล่นนำ....ซื่อๆคับ(เยียม)