หัวข้อ: มาแก้ระดับเสียง mp3 กันดีกว่า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

มาแก้ระดับเสียง mp3 กันดีกว่า

เคยพบปัญหาเหมือนเจ๊หรือเปล่าคะ เวลาเราไปอัพโหลดไฟล์เพลงมาจากที่อื่นที่เป็น mp3 หรือ wma
    เวลาฟังเพลงจะมีปัญหาเรื่องระดับเสียง บางเพลงเสียงดัง บางเพลงเสียงเหมือนยุงบินวนหูทำให้
    ต้องมานั่งปรับเสียงสูง ต่ำ ที่เห็นๆบ่อยเค๊าจะปรับกันตั้งแต่ 85 บางเพลง 89 บางเพลงก็ 90 กว่าๆ
    ถ้าจะให้เสียงแจ๋วเลยก็นี่ปรับ 96 นั่นแหล่ะกำลังดี เพราะเจ๊ก็ปรับที่ระดับ 96 วันนี้เอาไฟล์มาฝากคะ

อันนี้วัตถุดิบ
    mp3gain.zip - 1.87MB

เมื่อเราได้วัตถุดิบแล้วตามนี้เลยคะ
    ตั้ง target normal เป็น 95 หรือ 96 ก็ได้
    1. ถ้าคลิก add file แอดได้ทีละเพลง
    2. ถ้าคลิก add folder แอดได้ทั้งไฟล์เพลงนั่นแหล่ะ
    3. เมื่อแอดเพลงแล้ว คลิกคำว่า track gain มันก็จะปรับค่าเฉลี่ยให้เรา
    แค่นี้ก็ฟังเพลงไม่มีปัญหาระดับเสียงแล้วคะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ

Re: มาแก้ระดับเสียง mp3 wma กันดีกว่า

ขอบคุณจ้า J'pui ได้แต่ฟังเฮ็ดบ่เป็นสิลองเบิ่งเด้อจ้า

guyfm104
    Guest

Re: มาแก้ระดับเสียง mp3 wma กันดีกว่า

ขอบคุณมาครับที่กรุณาน้อง ๆ ครับ
    guyfm104@hotmail.com

DJYUI
    Guest

ขอบคุณค่ะ เจ๊ปุ๊ย. มีของเล่นให้เล่นอีกแล้ว.... 8)

maxlinee
    Guest

เว้าคือเน๊าะ วัตถุดิบ ว่าซั่น

Tags for this Thread