หัวข้อ: อ.คำเม้า เขาตั้งพิณแบบไหนครับ ทำไมเห็นเขาเล่นแต่ด้านล่าง

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    มือพิณพ่อลูกอ่อน
    Guest

อ.คำเม้า เขาตั้งพิณแบบไหนครับ ทำไมเห็นเขาเล่นแต่ด้านล่าง

เขาเล่นแต่ด้านในตลอด น้อยครั้งที่ไปที่ปลายคอพิณ

teadech
    Guest

โกรธแล้วน่ะ

มันแล้วแต่ลายคับ เพราะว่าท่านเล่นแค่ 2 สาย ตั้งเหมือนทั่วไปนั้นแหล่ะ(หรือเปล่าไม่แน่ใจ) เพราะว่าตอนที่ผมไปเรียนกะท่านผมก็เห็นอย่างนั้น (คือผมเป็นศิษย์ท่านอยู่)8)

มือพิณมีกรรม
    Guest
    teedech ใช่ ธี ที่เคยคุยกับผมหรือเปล่า
    ถ้าใช่เมล์มาหาหน่อย

nim2548@hotmail.com

teadech
    Guest

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์

::)ใช่คับพี่ ไม่ได้คุยกันนานเลยนะคับ ตอนนี้ผมออนเอ็มแล้วคับพี่ ถ้ายังไงคงได้มีโอกาสได้คุยกันนะคับ หวัดดีพี่นะคับ:g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani
    ถ้าเล่นแบบนี้ส่วนใหญ่จะตั้งสายให้เป็นเสียง ที มี หรือ คีย์ Em ครับ ผมก็เคยเล่นเทียบเสียงใส่กับเบสสากลก็ตรงแป๊ะเลย แต่ว่าเล่นไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่นัก

Tags for this Thread