หัวข้อ: มี DirectUpdate ไหมครับผมจะตั้งคอมที่บ้านให้ล็อก ip

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หมอนกิ๋ว

เสียงอุทาน มี DirectUpdate ไหมครับผมจะตั้งคอมที่บ้านให้ล็อก ip

DirectUpdate (ความเข้าใจของผม) คงจะเป็นตัวล็อค ip น่ะครับพอดีจะให้คอมตัวที่บ้านล็อค ip ไว้ ผมมีเวอร์ชั่นเก่าแล้ว ไม่เวิร์คบน xp sp3 เลย (v 272) แนะนำตัวใหม่หน่อยสิครับ ตัวล็อค ip เพื่อให้เครื่องเปน เซิร์ฟเวอร์ลองรับกล้องวงจรปิดน่ะ

Re: มี DirectUpdate ไหมครับผมจะตั้งคอมที่บ้านให้ล็อก ip

Re: มี DirectUpdate ไหมครับผมจะตั้งคอมที่บ้านให้ล็อก ip กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หมอนกิ๋ว Re: มี DirectUpdate ไหมครับผมจะตั้งคอมที่บ้านให้ล็อก ip
    DirectUpdate (ความเข้าใจของผม) คงจะเป็นตัวล็อค ip น่ะครับพอดีจะให้คอมตัวที่บ้านล็อค ip ไว้ ผมมีเวอร์ชั่นเก่าแล้ว ไม่เวิร์คบน xp sp3 เลย (v 272) แนะนำตัวใหม่หน่อยสิครับ ตัวล็อค ip เพื่อให้เครื่องเปน เซิร์ฟเวอร์ลองรับกล้องวงจรปิดน่ะ
    ใช้ Dynamic DNS สิครับ

ลอง www.dyndns.com นะครับ

จะทำการอัพเดท IP ทั้งครั้งที่เปิดเครื่อง

และทำ IP ให้เป็น domain ได้เช่นเดียวกัน

ลองดูครับ

ปล. วันนี้คิดไงเข้ามามุมนี้หว่า งง ตัวเอง

Tags for this Thread