++ คิดถึงเธอ ++  ฝากใจไว้ให้คิดถึง

ฝากความรักให้ท้องฟ้า
วานให้ช่วยพาไปส่งให้เขาหน่อยได้ไหม
หากขี้เกียจให้ลมช่วยพัดไปหน่อยก็ได้
ฝากให้อีกอย่างนะ ก็ความห่วงใยช่วยส่งให้ด้วยก็ดี
เพราะความรักกับความห่วงใยมันคู่กัน
หากฝากไปทีละอัน เดี๋ยวท้องฟ้าจะเหนื่อย
เลยฝากส่งพร้อมๆ กันเรื่อยๆ
ท้องฟ้าจะได้ไม่เหนื่อยมากเกินไป
ท้องฟ้าใจดีใช่ใหมคะ
คงไม่ว่าหากฉันจะขอช่วยสักหน่อย
ฟ้าคงรู้คงเข้าใจความหมายของการรอคอย
ว่ามันไม่ใช่ย่อยๆ เลยนะ คนดี

ฟ้าคงเข้าใจดีใช่ใหม
เพราะฟ้าก็รอคอยพื้นดินอยู่บ่อยๆ ไม่ใช่เหรอ
รู้นะว่าฟ้าเองก็เคยแอบละเมอ
คิดถึงเธอ คิดถึงพื้นดินที่แสนห่วงใย
งั้นช่วยส่งให้ฉันก่อนนะ
ฉันสัญญาว่าจะตอบแทนให้
สัญญาว่าจะช่วยส่งความห่วงใย
ที่ฟ้าแอบมีไว้ให้กับพื้นแผ่นดิน ...

: MaGGy In TeXt : ฝากใจไว้ให้คิดถึงกันบ้างนะ