หัวข้อ: มาเบิงดวงกับบ่าวไผ่ เด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขอบฟ้า
    แม่นจ้า ดวงชะตาจะดีหรือร้ายเกิดขึ้นเดือนนี้อิหลีจ้า ขอให้เป็นดวงดีแนแหม่เนาะจ้า สาธุ อิอิ ทายได้แม่นยำเลยจ้า มีปัญหายุตอนนี้เพราะเพื่อนอิหลีจ้า ขอบคุณหลายๆๆจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ วิกรรัตน์ แก้วดี
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอบฟ้า
    แม่นจ้า ดวงชะตาจะดีหรือร้ายเกิดขึ้นเดือนนี้อิหลีจ้า ขอให้เป็นดวงดีแนแหม่เนาะจ้า สาธุ อิอิ ทายได้แม่นยำเลยจ้า มีปัญหายุตอนนี้เพราะเพื่อนอิหลีจ้า ขอบคุณหลายๆๆจ้า
    ครับ...ดูกราฟเรื่องศรัตรูตรงกับศรัตรู คือ ดวงเรื่องเพื่อนบ่ค่อยสดใสท่อได่
    คือ มันมีคนคอยคิดมิดีมิร้ายกับเรา เว่าง่ายๆ ประเภทใส่ร้ายปายสีพูดดีเข้าตัว..ทรยศหักหลัง
    ครับ...หมั่นทำบุญตักบาตร อโหสิให้เขาแล้วเราจะเป็นสุขเองครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    เบิ่งให้แห่นครับ 13 ตุลายน 2526
    ปีนี่กะซิครบ 17 ปีครับ 555

โอ้ยเว้าเล่นซื่อๆดอก บ่ออยากเบิ่งดอกครับ คันดวงบ่ดีแล้วมันบ่สบายใจ
    เอาแต่มันซิเป็นไปเถาะ เฮาคิดดีทำดีปแล้วกะOK แม่ใหญ่สอนดอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 18-06-2011 at 10:02.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ วิกรรัตน์ แก้วดี
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พ่อใหญ่คำแสง
    เบิ่งให้แห่นครับ 13 ตุลายน 2526
    ปีนี่กะซิครบ 17 ปีครับ 555

โอ้ยเว้าเล่นซื่อๆดอก บ่ออยากเบิ่งดอกครับ คันดวงบ่ดีแล้วมันบ่สบายใจ
    เอาแต่มันซิเป็นไปเถาะ เฮาคิดดีทำดีปแล้วกะOK แม่ใหญ่สอนดอก
    ปรัชญาของผมครับ..."ดูเพื่อให้กำลังใจ แก้ไขเพื่อให้มันดี" ครับผมมมมมมมมม

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วิกรรัตน์ แก้วดี
    ออกมาแล้วเด้อคุณออมน้อย ตารางกราฟชีวิตนะ
    เข๋ามาแล้วกะมาอ่านเบิ๋งเอาเด้อ คำทำนายอยู่ด้านล่าง

วิธีดูกราฟ

ให้ดูปีพ.ศ. ว่าปีนี้พ.ศ.อะไร แล้วสังเกตุกราฟตกอะไร เมื่อลากลูกศรเชื่อมกันแล้ว มันไปตกคู่กับอะไร
    อย่างเช่นของคุณออมน้อย ปีนี้ 51 ดวงชะตาตกที่ จุดที่ที่ 6 เรื่องบุตรบริวาร เชื่อมกับ คู่ครอง ก็จะทำนายได้ว่า

ในปีนี้ดวงตกที่ บุตรบริวาร/คู่ครอง(ดูลูกศรสีน้ำเงิน)ถ้าคุณตั้งท้องอยู่ คลอดในปีนี้จะดีที่สุด และถ้าตรงกับเดือน
    ธันวาคม ก็แสดงว่าได้บุตรชาย นะอิอิ ดีใจด้วย แต่ถ้ายังไม่มีครอบครัว คนอายุน้อยกว่าหรือลูกน้องที่อยู่ภายใต้บังคับ
    บัญชา จะแอบรักเพราะตกเรื่องคู่ครอง

ส่วนคำทำนายเรื่องอื่นๆ ปีนี้ดังนี้ครับ
    วาสนา ทำนายว่า วาสนาด้านเสี่ยงโชคเสี่ยงลาภไม่ค่อยมีกะเขาเด้ออย่าสุเล่นหวยละ รับรองเจ่ง คริๆ
    ทรัพย์ ทำนายว่า เงินทองที่หามาได้ก็เก็บไม่ค่อยอยู่ จับจ่ายสุรุ่ยสุร่ายมากเกินไป และบางทีก็ช่วยเหลือทางญาติพี่น้อง
    เพื่อน ทำนายว่า โอ้! ดวงเรื่องเพื่อนดีมากๆ เลย เพื่อนในที่ทำงานหรือที่ไหนๆ ก็ดีหมดบางทื่อ ก็ได้คู่ครองจากการเป็นเพื่อนกันมาก่อน ว้าซันซะ
    ญาติ ทำนายว่า ญาติพี่น้องลำบากแท๋ไดนิ เราคือผู้คอยช่วยเหลือเขาเด้อ จำไว้ อย่าทิ่มเพิ่น เพิ่นกะสิคอยอู้มชู้เฮา แมนบ่บุนิ กะว่าไปตามกราฟ
    ศรัตรู ทำนายว่า ศรัตรูก็คือเรื่องทรัพย์สินเงินทองนี่แหละครับเสียส่วนใหญ่ เฮาเองกะมีภาระเด้อ ที่ต้องเกี่ยวข้องกับญาติพีน้อง
    คู่ครอง ทำนายว่า ด้วเรื่องคู่ครองดีหลายดีมากๆ เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน เจอกันในที่ทำงาน โรงเรียน ห้างร้าน เป็นต้น
    โรคภัย ทำนายว่า ไม่ค่อยมีแต่ที่มีกะคือ ลูกน้องหรือคนอายุน้อยกว่ามักทำให้เราไม่สบายใจ กะคอยๆ เว้าคอยๆจาด่ามันหลายกะบ่ดี เราเองสิลำบากใจทีหลัง
    ความสุข ทำนายว่า ความสุขอันไหนเปรียบเสมอกับการได้อยู่ได้คุยหรือเที่ยวกับเพื่อนไม่มีอีกแล้ว เพื่อนคือที่พึงทางใจที่ดีที่สุด เด้อ
    การงาน ทำนายว่า การงานกะดีได่เพิ่นนะ ทำงานดีสบายไม่หนักหนาอะไร
    ลาภยศ ทำนายว่า อาจจะไม่ค่อยมีตำแหน่งหรือมีตำแหน่งอยู่ในหน้าที่การงานก็ไม่ค่อยสูงเท่าไหร่นัก
    วินาศ ทำนายว่า อันนี้สำคัญหน่อย มีความสุขบ่โดน เพียงชั่วครู่ชั่วคราว ก็ต้องมีเหตุทำให้ไม่สบายใจส่วนมากเรื่องเด็กน้อยครับ หรือว่าคนอายุน้อยกว่าเราคนที่เราอุ้มชูดูแล นั่นแหละครับ
    จ๊บแล่ว
    บ่าวไผ่ ออมน้อย มาอีกแล้ว ปี 2555 นี้ จะเป็นจั่งได๋จ้า ปีนี้มาแต่ต้นปีเลย เบิ่งให้แน่จร้า การงาน ร่างกายจะเป็นจั่งได๋แน่ อาการป่วยนี้ปานได๋สิเซา ช่วยเบิ่งให้แน่เด้อเพิ่น จะมาจอบถ่าอ่านเด้อจ้า

ปีนี้ดวงตกที่ ความสุข-เพื่อน เด้อสาวอ้อมน้อย
    ไปไสมาไส ถ้ามีเพื่อนไปด้วย หรืออยู่ด้วย จักมีแต่ความสุข
    อีกนัยหนึ่ง ดวงชะตาปีนี้จักคบค้าสมาคมกับเพื่อนๆ ลงหุ้นหรือลงแรง
    ทำอะไรกัน ก็จะประสบผลสำเร็จเด้อออออออ

ว่างเมื่อไหร่ก็แวะมา

8. 23-10-2018, 13:12

Tags for this Thread