หัวข้อ: มาเบิงดวงกับบ่าวไผ่ เด้อ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    โอ่วว จ้าๆๆ บ่เป็นหยังหล่า เอื้อยบ่เล่นอยู่แล้วแนวการพนันน่ะนั่นน่ะ ..โฮะๆๆ..เรื่องงานวะติ้ หน่ายเด้ะ..กำลังสิหางานเฮ็ดกะอุปสรรคขวางแล่ว ..ฮ่าๆๆ..ขอบใจหลายๆน้องหล่า 8)
    มองต่าง..อย่างปลง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวออมน้อย
    เอ้าสั่น ท่านไผ่ ขอลองเป็นคนแรกเบิ่งกะน้า อิอิ ดูให้เบิ่งดุ คนเกิดมื้อนี่ สิเป็นจั่งได๋ วันที่ 2 เดือน สิงหาคม 2523 นี่ล่ะ ท่านไผ่เอ้ย ลองเบิ่งให้แน่เด้อจ้า ขอบคุณล่วงหน้าหลายๆจ้า แล้วสิเข้ามาอ่านเด้อจ้า คุณพี่:)

เกิดปี วอก จ้า ท่านพี่ไผ่ ปานนี้จั่งเห็นหน้าน้อ ออมล่ะ ถ่าจน หลับไปหลายตื่นล่ะ::)::)เว้าเล่นเด้อ จ้า คุณพี่ ไผ่ :)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ วิกรรัตน์ แก้วดี
    ขอโทษครับมาสวนทางกันอีกแล้ว
    ปีหู้อยู่ แต่อยากหู้วันครับ สาวอ้อมน้อย

โอ้ยยยยยยยน้อ 5555555555 วันเสาร์ที่สองเดือนสิงหาคม สองห้าสองสาม ปีวอก

เบิ่ง ดวงนำหมอไผ่ นี่ จั่งแม่น สวนแต่ทางกันน้อ เหอๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ วิกรรัตน์ แก้วดี
    ต้องขอโทดหลายๆ บ่าวไผ่บ่ได่เข๋ามาปานได มื้อเว้นมื้อ กะอย่าว่ากันเนาะ
    มีภาระอยู่อีกหม่องหนึ่งประจำครับ ว่างๆแวะไปชมได้เด้อครับ หลังไมค์เด้อ

บ่าวภูไทน้อย
    Guest

เพ้อน้อ

เบิ่งโดงเฮ้อแหน่กว้า เพ้อเบิ่งเป็นกะ บ่าวภูไทน้อยล่ะ บ่จื่อมื้อเกิด แนวเกิดในป่าในเขา อีพ้ออีแม้ แจ้งเกิดช้า เลยจื่อมื้อเกิดมิได้:g:g:g

ออกมาแล้วเด้อคุณออมน้อย ตารางกราฟชีวิตนะ
    เข๋ามาแล้วกะมาอ่านเบิ๋งเอาเด้อ คำทำนายอยู่ด้านล่าง

วิธีดูกราฟ

ให้ดูปีพ.ศ. ว่าปีนี้พ.ศ.อะไร แล้วสังเกตุกราฟตกอะไร เมื่อลากลูกศรเชื่อมกันแล้ว มันไปตกคู่กับอะไร
    อย่างเช่นของคุณออมน้อย ปีนี้ 51 ดวงชะตาตกที่ จุดที่ที่ 6 เรื่องบุตรบริวาร เชื่อมกับ คู่ครอง ก็จะทำนายได้ว่า

ในปีนี้ดวงตกที่ บุตรบริวาร/คู่ครอง(ดูลูกศรสีน้ำเงิน)ถ้าคุณตั้งท้องอยู่ คลอดในปีนี้จะดีที่สุด และถ้าตรงกับเดือน
    ธันวาคม ก็แสดงว่าได้บุตรชาย นะอิอิ ดีใจด้วย แต่ถ้ายังไม่มีครอบครัว คนอายุน้อยกว่าหรือลูกน้องที่อยู่ภายใต้บังคับ
    บัญชา จะแอบรักเพราะตกเรื่องคู่ครอง

ส่วนคำทำนายเรื่องอื่นๆ ปีนี้ดังนี้ครับ
    วาสนา ทำนายว่า วาสนาด้านเสี่ยงโชคเสี่ยงลาภไม่ค่อยมีกะเขาเด้ออย่าสุเล่นหวยละ รับรองเจ่ง คริๆ
    ทรัพย์ ทำนายว่า เงินทองที่หามาได้ก็เก็บไม่ค่อยอยู่ จับจ่ายสุรุ่ยสุร่ายมากเกินไป และบางทีก็ช่วยเหลือทางญาติพี่น้อง
    เพื่อน ทำนายว่า โอ้! ดวงเรื่องเพื่อนดีมากๆ เลย เพื่อนในที่ทำงานหรือที่ไหนๆ ก็ดีหมดบางทื่อ ก็ได้คู่ครองจากการเป็นเพื่อนกันมาก่อน ว้าซันซะ
    ญาติ ทำนายว่า ญาติพี่น้องลำบากแท๋ไดนิ เราคือผู้คอยช่วยเหลือเขาเด้อ จำไว้ อย่าทิ่มเพิ่น เพิ่นกะสิคอยอู้มชู้เฮา แมนบ่บุนิ กะว่าไปตามกราฟ
    ศรัตรู ทำนายว่า ศรัตรูก็คือเรื่องทรัพย์สินเงินทองนี่แหละครับเสียส่วนใหญ่ เฮาเองกะมีภาระเด้อ ที่ต้องเกี่ยวข้องกับญาติพีน้อง
    คู่ครอง ทำนายว่า ด้วเรื่องคู่ครองดีหลายดีมากๆ เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน เจอกันในที่ทำงาน โรงเรียน ห้างร้าน เป็นต้น
    โรคภัย ทำนายว่า ไม่ค่อยมีแต่ที่มีกะคือ ลูกน้องหรือคนอายุน้อยกว่ามักทำให้เราไม่สบายใจ กะคอยๆ เว้าคอยๆจาด่ามันหลายกะบ่ดี เราเองสิลำบากใจทีหลัง
    ความสุข ทำนายว่า ความสุขอันไหนเปรียบเสมอกับการได้อยู่ได้คุยหรือเที่ยวกับเพื่อนไม่มีอีกแล้ว เพื่อนคือที่พึงทางใจที่ดีที่สุด เด้อ
    การงาน ทำนายว่า การงานกะดีได่เพิ่นนะ ทำงานดีสบายไม่หนักหนาอะไร
    ลาภยศ ทำนายว่า อาจจะไม่ค่อยมีตำแหน่งหรือมีตำแหน่งอยู่ในหน้าที่การงานก็ไม่ค่อยสูงเท่าไหร่นัก
    วินาศ ทำนายว่า อันนี้สำคัญหน่อย มีความสุขบ่โดน เพียงชั่วครู่ชั่วคราว ก็ต้องมีเหตุทำให้ไม่สบายใจส่วนมากเรื่องเด็กน้อยครับ หรือว่าคนอายุน้อยกว่าเราคนที่เราอุ้มชูดูแล นั่นแหละครับ
    จ๊บแล่ว

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าววิทย์
    เรื่องดวงและกราฟชีวิต ฮู้ไว้แน่กะดีคับ สิได้เฮ็ดหยังอย่างระมัดระวัง 8)
    [*] สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์
    [*] เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
    [*] ทำเนียบกองทุนเว็บไซต์ บ้านมหา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ aoxlee
    เบิ่งให้แนอ้าย ผมเกิดวันจันทร์ที่ 4 มีนาคม 2528

ว่างๆ ถ้าดูเสร็จจะนำมาบอกเด้อครับ ใจเย็นๆ งานเข๋าๆๆ พักนี้บ่ค่อยว่างปานใด

ตารางกราฟมาแล๋ว คำทำนายเดียวตามมานะครับคุณ aoxlee

ดวงปีนี้ กราฟตกที่ วินาศกับโรคภัย ทำนายว่า ให้ระวังรักษาสุขภาพให้ดีๆ ถ้าไม่ใช่โรคทางกาย อาจจะเป็นเรื่องการทำงานเพราะ
    ดวงเรื่องนี้ค่อนข้างจะไม่ดีเท่าไหร่ สังเกตูดูกราฟเด้อครับ ตกสุดเลย โดยเฉพาะปลายๆ ปีครับ

ส่วนคำทำนายเรื่องอื่นๆ ปีนี้ดังนี้ครับ
    วาสนา ทำนายว่า เป็นคนมีวาสนาดีพอสมควรไดนิ เจ่านะ
    ทรัพย์ ทำนายว่า โดยเฉพาะเรื่องทรัพย์ เป็นคนมีมรดกตกทอด หรือมีฐานะพอสมควร อีกนัยหนึ่งคือเก็บเงินเก่ง แต่ยามใช้ก็เก่งครับ
    เพื่อน ทำนายว่า เพื่อนไม่ค่อยมีกับเขาเท่าไหร่นัก หรือเพราะเราเป็นคนชอบเก็บบ่ชอบจ่ายมั้งหมู่พวก จึงไม่ค่อยคลุกคลี
    ญาติ ทำนายว่า จะได้เนื้อคู่เป็นญาติห่างๆ หรือไม่ก็ได้คู่เพราะญาติแนะนำให้
    บุตรบริวาร ทำนายว่า คนอายุน้อยบางครั้งก็ทำให้เราไม่สบายใจครับ โดยเฉพาะญาติหรือน้องๆ ครับ
    ศรัตรู ทำนายว่า ไม่ค่อยมีศรัตรูแต่จะมีก็เรื่องเงินๆ ทองๆ นี่แหละครับคือศรัตรู ตัวยง
    คู่ครอง ทำนายว่า คู่ครองดี อาจจะเคยเป็นลูกน้องหรือเพื่อนรุ่นน้องกันมาก่อนเด้อครับ
    โรคภัย ทำนายว่า โรคภัยทางกายไม่ค่อยจะมี จะมีก็แต่ทางใจครับ
    ความสุข ทำนายว่า เป็นคนมีความสุขกับการเก็บเงินเก็บทอง หรือใช้จ่ายด้วยตัวเองครับ
    การงาน ทำนายว่า การงานอาจจะไม่ค่อยดี แต่ฐานะดีก็ช่วยได้ครับ
    ลาภยศ ทำนายว่า ก็อย่างว่าครับ การงานไม่ค่อยดี อาจจะไม่มีตำแหน่งการงานที่ใหญ่โตครับ
    วินาศ ทำนายว่า(อ่านดวงปีนี้)

ปล.หมอดูคู่หมอเดา เบิงไว้เป็นแนวทางการดำเนินชีวิต เพื่อไม่ให้เราประมาทเด้อครับ เชื่อหลายกะบ่ดี เดียวสิทุกใจเอา

Tags for this Thread