หัวข้อ: สละหม้อต่อชีวิต

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

สละหม้อต่อชีวิต

เนื่องด้วยทางบริษัทไทย สเตนเลสได้ร่วมกับ มูลนิธิขาเทียมในสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ได้จัดทำโครงการเปลี่ยนหม้อล้านใบ กับนกนางนวล เพื่อทำขาเทียมขึ้น

โดยจะรับ บริจาคหม้อเก่าทุกประเภททุกสภาพและนำหม้อเก่าประเภทอลูมิเนียม มาหลอม เพื่อทำชิ้นส่วนของขาเทียมเพื่อม อบให้กับผู้พิการโดยไม่คิดมูลค่า อีกทั้งผู้นำ หม้อมาบริจาคยังมีสิทธ์แลกซื้อหม้อสเตนเลส ใบใหม่จากนกนางนวลด้วยราคาลดพิเศษถึง 30%

ผู้ใดมีหม้อเก่าๆ ที่บ้านที่เสียๆ ผุๆ ก้นรั่วใช้ ไม่ได้แล้ว อย่าเก็บเอาไว้เลย นำมาบริจาคให้คนพิการกันดีกว่าสามารถ บริจาคหม้อได้ที่โชว์รูมนกนางนวล ซอยทองหล่อ หรือ สอบถามได้ที่ โทร. 02-381-0056 แต่ถ้าใครยังไม่มี หม้อเก่าๆ ตอนนี้แต่มีจิตใจเป็นกุศลก็ช่วยกันส่งเมล์ นี้ต่อให้กับคนรู้จักให้มากๆ เผื่อใครอยาก นำหม้อมาบริจาคด้วย อยากให้มาบริจาคมากๆ เพราะหม้อ 3-4 ใบก็สามารถนำไปทำข้อขาเทียมได้ 1 ข้างแล้ว

ขอขอบคุณFWM

กาน . ganpitcha

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อยู่บ้านกะมีหม้อหน่วยเดียวครับ ถ้าเอาไปแล้วกะสิบ่มีหม้อใส่แกงครับ

แต่ก่อนหม้ออลูมิเนียมหลายเนาะครับ ข่อยไปหาในป่ามอนไปแลกไข่ขี่เกี้ยมกะได้แต่ก่อนกะดาย

ทั้งขันทั้งหม้อบูด ๆ เบี้ยว ๆ เอามาสับใส่โซดาไฟเฮ็ดแก๊สลูกโป่งสวรรค์

ซูมื่อนี่บ่แมนอลูมิเนียม 100 เปอร์เซ็นต์ครับ มีความแข็งแรงกว่า บ่อ่อนโตคืออลูมิเนียม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    โอกาสทองมาถึงแล้วค่ะพี่น้อง ได้ทำบุญโดยไม่ต้องลงทุนมากแถมยังจะได้หม้อใบใหม่อีก มาดีแท้ค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    ดีเลยครับ ได้เวลาเปลี่ยนหม้อใหม่ซะที
    หม้อเก่าไม่ต้องทิ้ง บริจาคได้กุศลครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

สละหม่อต่อซีวิต

สละหม่อต่อซีวิต กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล สละหม่อต่อซีวิต
    อยู่บ้านกะมีหม้อหน่วยเดียวครับ ถ้าเอาไปแล้วกะสิบ่มีหม้อใส่แกงครับ

แต่ก่อนหม้ออลูมิเนียมหลายเนาะครับ ข่อยไปหาในป่ามอนไปแลกไข่ขี่เกี้ยมกะได้แต่ก่อนกะดาย

ทั้งขันทั้งหม้อบูด ๆ เบี้ยว ๆ เอามาสับใส่โซดาไฟเฮ็ดแก๊สลูกโป่งสวรรค์

ซูมื่อนี่บ่แมนอลูมิเนียม 100 เปอร์เซ็นต์ครับ มีความแข็งแรงกว่า บ่อ่อนโตคืออลูมิเนียม
    ฮ่วยบ้านหัวหน่าพลเพิ่นว่าเอาไปแลกไข่ขี่เกี้ยมพะนะ แต่บ้านผมมีฮอดไข่ขี่โก๋ ผมเลยเปิด google แล้วกะคีใส่เข่าไปว่า (ไข่ขี่เกี้ยมไข่ขี่โก๋ )ได่คำตอบหลายอัน เลยเลือกมาให่เบิ่งเป็นโตอย่างครับ

ไผ๋จำได้แหน่...ขนมแห่งความทรงจำ

http://www.baanmaha.com/community/f8...51/index3.html

ซัดเจนครับคำตอบสละหม่อต่อซีวิต สละหม่อต่อซีวิต สละหม่อต่อซีวิต สละหม่อต่อซีวิต สละหม่อต่อซีวิต สละหม่อต่อซีวิต สละหม่อต่อซีวิต :l- :l- :l-