หัวข้อ: ทำบุญวันขึ้นปีใหม่พ.ศ. 2558

Moderators
    บล็อก
    2

ทำบุญวันขึ้นปีใหม่พ.ศ. 2558

สวัสดีจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

มื้อนี้เป็นวันปีใหม่ทางอเมริกา
    ครอบครัวเอื้อยพากันไปทำบุญตักบาตรตามประเพณีของพุทธศาสนิกชนเด้อจ้า
    ชีวิตคนไทยในต่างแดนก็มีวัดไทยเป็นศูนย์กลางเปรียบคือวัดเป็นที่พักพิงทางใจให้คนไกลบ้านน้อจ้า
    ตอนนี้ลูกๆก็ยังศึกษาเล่าเรียนอยู่จ้า
    ปี2558 เป็นปีที่มีโอกาสดีได้กลับมาบ้านมหาที่ฮักอีกจ้า มาเฮ็ดแนวกินมาคุยเล่าสู่กันฟังตามประสาคนอีสานบ้านเฮา
    ที่ยังคึดฮอดกันคือเก่าบ่เคยลืมเด้อจ้า

ขอบคุณบ้านมหาที่ให้โอกาสนำเสนอเด้อจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอบคุณ และขอสวัสดีปีใหม่ครับท่านพี่พวงพะยอม
    สุขภาพแข็งแรง มีครอบครัวที่อบอุ่นตลอดไปครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcalibration
    ขอบคุณ และขอสวัสดีปีใหม่ครับท่านพี่พวงพะยอม
    สุขภาพแข็งแรง มีครอบครัวที่อบอุ่นตลอดไปครับ
    สวัสดีปีใหม่และขอบคุณเด้อจ้าน้องพี
    ขอพรปีใหม่ให้น้องพีและครอบครัวมีความสุข ไร้ทุกข์ ปราศจากโรคภัยเด้อจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ และขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงท้ังครอบครัวเลยครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinnawat90
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ และขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงท้ังครอบครัวเลยครับ
    สวัสดีปีใหม่จ้าน้องjinnawat

ขอให้น้องมีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเด้อจ้า
    ขอบคุณสำหรับคำอวยพรหลายๆจ้า