หัวข้อ: ขอยืนยันค่ะ จูลเชียงรายไม่อกหักแล้ว สุดปลายรุ้ง ดามให้แล้ว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

ขอยืนยันค่ะ จูลเชียงรายไม่อกหักแล้ว สุดปลายรุ้ง ดามให้แล้ว

c06: เป็นความจริงที่สุดค่ะ พี่จูล เป็นคนดีสำหรับรุ้งเสมอ
    เราสองคนสร้างฝันไว้ไกลและไปให้ถึงค่ะ ระยะทางข้างหน้ามีปัญหารออยู่แล้ว
    หล่ะ เราสองคนขอบคุณบ้านมหาด้วยนะคะ ที่จูน คนสองคนให้ได้เจอและรู้จักใจกัน
    ได้ดูแลกันและกัน อยากบอกทุกคนว่า หากเรารักใครสักคน ต้องดูที่การกระทำ
    อย่าดูเพียงแค่เปลือกนอก เขาอาจเป็นคนเลวแสนเลวสำหรับคนอื่น แต่กับเราเขาเป็นคนดี
    ต้องให้โอกาสเขา ไม่มีใครดีที่สุด ไม่มีใครเลวที่สุด

ทำวันนี้ให้ดีที่สุดวันข้างหน้ายังมีกวากหนามให้ตำเท้าอีกเยอะ เป็นกำลังใจให้กันและกัน
    ระยะทางจะพิสูจน์ ณ วันนี้พี่จูลได้ทำหน้าที่ได้ดีแล้ว รุ้งมีความสุขมาก อนาคตไม่มีใครรู้จะเกิด
    อะไร เราสองคนขออยู่กะปัจจุบัน ถนอมจิตใจกันและกัน
    ถ้อยทีถ้อยอาศัย ไม่หวังผล ไม่ได้ตั้งว่า จะต้องรวย ของอย่างนี้อยู่ที่ใจ ว่า คบกันแล้วมีความสุข
    เงินทองของนอกกายไม่ตายหาได้ แต่ คนถูกใจคนดี นี่ซิ อิ อิ :l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    อิจฉา คนมีความรัก จัง ขอให้มีความสุข นะครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ถ้าเป็นจริงก็ขออวยพรให้ครับ
    ขอแสดงความยินดีครับ และขอให้รักกันให้ยืนนานตามที่สัญญากันไว้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-06-2010 at 13:08.

ศึกษาหาความรู้

ขอยืนยันคำสัญญาที่มีให้กับรุ้ง

]ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจที่รุ้งมอบให้พี่พี่จะดูแลและเก็บรักษาความมีน้ำใจความเอื้ออาทรความรักและความห่วงใยของรุ้งให้อยู่ในใจไปตลอดเส้นทางข้างหน้าอีกยาวไกลเรายังมองไม่เห็นว่าจะเกิดอะใรขึ้นพี่สัญญาว่าพี่จะเดินเคียงคู้รุ้งไปให้ถึงจุดหมายปลายทาง ขอบคุณบ้านมหาที่มีวันนี้ให้กับเราทั้งสองคนเราสองคนขอสัญญาว่าไม่ว่าจะมีอะใรเกิดขึ้นกับเราเราจะไม่ทำความมัวหมองให้เกิดกับบ้านมหา เราขอสัญญา จูล+รุ้ง[/SIZE]

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ผูกแขนผูกขวัญ ติดกั๋นเข้าไว้ สองขวัญอย่าได้ แยกย้ายลาหนี้
    ปี่ขอ หื้อน้อง ตั้งสองสุขี เป๋นกู่จีวีตี่ดี เตี่ยงหมั่น
    รักใคร่กลมเกลียว เหมือนเกลี๋ยวเจือกฝั้น อย่าได้มีวัน หย่าร้าง
    หาก ก๋ารครองเรือน เปลียบเหมือนตั๋วจ้าง มีขาสี่ข้างเตียวมา
    หื้อเมี เหมือนขาซ้าย ผัวคล้ายขาขวา จ่วยกั๋นนำพา ตั๋วจ้างยางก้าว
    เตียวไป พร้อมกั๋น หื้อมันถูกด้าว ก้าวสั้นก้าวยาว ต้องฮู้
    มีปัญหาใด อย่าได้คดคู้ ต้องเปิดใจอู้เลยเจียว
    สายใยแห่งฮัก มัดใจ๋แน่นเหนียว หลอมเป๋นหนึ่งเดียว อยู่กั๋นกุ้มเฒ่า
    ร่วมสร้างหลักฐาน ลูกหลานต๋านเต้า สุขสันติ์นานเนา เป๋นนิตย์
    ผัวแก้วเมียขวัญ ฮ่วมฝันฮ่วมคิด สร้างกิจการหื้อ เจริญ
    ได้ทั้งลาภยศ กำชมสรรเสริญ มีทองมีเงิน เจิญเน้อเจ้า ๆ

อวยพรฮื้อก่อนคริๆๆๆ:l-
    ดีใจต๊วยเน๊อเจ๊าทั้งสองคนเลย
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    ผม เป็นน้องไหม่แค่ดว้ยความบังเอิญ ได้คุยกับ สุดขอบรุ้ง ครั้งหนึงแกทักปั้มก่อน คุยเรื่องราวที่รุ้งประสบมา ก็เห็นใจและไห้กำลังใจ ไม่ต้องคิดเรื่องเก่าๆที่ผ่านมา เดินไปข้างหน้า พึ่งมาเจอข้อความก็ยินดีด้วยทั้งสองท่าน โลกเริ่มสดใสอีกแล้วรุ้ง ขอไห้จริงใจต่อกัน ตลอดไปคับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ขอไห้สร้างอนาคตนำกันเด้อครับผมผมส่งกำลังใจไห้

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ชีวิตคู่มันบ่อแหม่นของยาก แต่กะบ่อแหม่นของหง่าย โตเฮาเองผู้เดียวนี้กะเอาใจเจ้าของยากยิ่ง บัดนี้มีสองคนกับอีกรอบข้างรอบแอว ต่างคนต่างความคิดจั๊กสิเอาใจผู้ได๋ นี้แหละคือปัญหาสิตามมา ทางแก้ปัญหากะคือใช้เหตุใช้ผลที่เห็นว่าถูกต้องเหมาะสมกับสถานการณ์นั้นๆ บ่อเอาใจตนเองมากเกินไป เอาใจเขามาใส่ใจเรา ให้พอใจทั้งเขาและเราและใช้ความอดทน อดกลั้น แล้วจะสบายใจทุกคน นี้เว้าจากประสบการณ์เจ้าของเอง จงอย่าเชื่อในสิ่งที่เล่าต่อๆกันมา 5555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บุรุษไร้ใจ
    c06:c06: ยินดีด้วย คร๊าบบบ มายืนยันแนครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute
    รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย โชคดีแล้วที่เกิดเป็นคนไทยครับ