หัวข้อ: หัดเล่นพิณคับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา

บ้านมหาโพสต์ หัดเล่นพิณคับ

c06: ใครพอจะมีวีดีโอสอนการเล่นพิณป่าวคับ
    อยากเล่นเป็นมาก...กำลังจะหัดคับ
    แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ช่วยทีนะคับ tim:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวอิสานคนโก้
    YouTube - เต้ยหัวดอนตาล โดย อ.โสโชค สู้โนนตาด เล่นตามนี่กะเป็นบทฝึกอีกอย่างครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ vieng
    กบินทร์บุรี-บางเขน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวอิสานคนโก้
    YouTube - เต้ยหัวดอนตาล โดย อ.โสโชค สู้โนนตาด เล่นตามนี่กะเป็นบทฝึกอีกอย่างครับ
    ขอบคุณหลายๆเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    อ.โสโชค สู้โนนตาด เลยครับผมกะหัดเล่นยุครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    อ.โสโชค สู้โนนตาด เลยครับผมกะหัดเล่นยุครับ
    แมนแล่ว ครับผมกะเอามาหัดดีดอยู่ค่ื่อกัน ครับ

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เขยผู้ไท
    c06: ใครพอจะมีวีดีโอสอนการเล่นพิณป่าวคับ
    อยากเล่นเป็นมาก...กำลังจะหัดคับ
    แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ช่วยทีนะคับ tim:
    ติดต่อผมทาง PM กะได้คับพอซ่อยได้ยุคับ
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

บุญแจ่ม
    Guest
    หัดเล่นลายเต้ยโขงเด้อครับ มันเล่นได้ง่ายดี แล้วค่อยพัฒนาไปหาเล่นลายอื่น

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ไปหาอาจารย์ทองใส รับรองเลย ฮีโร่ของผมตั้งแต่เลาอยุ่เพรชพิณทอง ผมบ่ได้เล่นทางแห่คือคนอืน เล่นทางอื่นผมก่าดาย