หัวข้อ: ตอบแทนและคืนความมันส์ให้บ้านมหา ด้วย ซาวด์พิณ vs ซาวด์ฟ้อนต์

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ supon

ตอบแทนและคืนความมันส์ให้บ้านมหา ด้วย ซาวด์พิณ vs ซาวด์ฟ้อนต์

ก่อนอื่นต้องขออภัยหากตั้งกระทู้ผิดห้องรบกวน "ผู้ดูแล" ย้ายให้หน่อยนะครับ
    พิณ ชุด นี้ผมจำได้ผมโหลดจากบ้านนี้ จำไม่ได้ว่าใครโพสไว้.. แต่ก็ขอขอบคุณ
    ท่านมากมายครับ พอดีผมเห็นว่า "กลอง" มันเบาไป ผมเลยจัดการใหม่โดย
    - ใช้ eXtreme Karaoke ในโหมด Electone เล่น Rhythm ลำซิ่งให้
    - ใช้ Nero WaveEditor เพิ่มเสียงให้ ซาวด์พิณ
    - ใช้ AIMP Recorder บันทึก

ผลที่ได้ดังนี้ครับ
    [MUSIC]http://www2.asis.co.th/ponmusic/PIN01_vs_SF-Supon-GM_MIX-V268_Preset.mp3[/MUSIC]

อาจมีแป๊กบ้างตอนส่ง... แบบไม่รู้ใจกันกับมือกลองคนเก่า 55+
    และอาจไม่ดีเท่าที่ควร.. แต่ก็อยากให้ครับ
    อย่างน้อยเอาไว้เป็น 1 ตัวเลือกเปิดย่าวสงกรานต์ครับผม..

:l- :l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา
    คักอยู่คับแต่ว่าเสียงเบสค่อยไปนิดกับกลองตุ้มไม่ค่อยได้ยินเลย
    แตกะสิย่อนใส่คือเก่านั่นล่ะ....ฮิ้ววววววววววว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ supon
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เขยผู้ไท
    คักอยู่คับแต่ว่าเสียงเบสค่อยไปนิดกับกลองตุ้มไม่ค่อยได้ยินเลย
    แตกะสิย่อนใส่คือเก่านั่นล่ะ....ฮิ้ววววววววววว

ขอบคุณครับ..
    แบบว่าผมยัดเฉพาะกลองเข้าไปครับ.. ส่วนเบสและอื่นๆ ใช้จาก บรรเลงพิณ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ม่วนดีแล้วครับ จังหวะโจ๊ะๆดีครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supon
    ก่อนอื่นต้องขออภัยหากตั้งกระทู้ผิดห้องรบกวน "ผู้ดูแล" ย้ายให้หน่อยนะครับ
    บ่ผิดครับ ตั้งถูกแล่ว ครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ท้าวมนตรี

กลองแน่นดีครับ มาหยาวนำเด้อครับ กรู๊วๆๆๆๆๆ

ศึกษาหาความรู้
    เฮด link โหลดไห้แน่คับขอบคุณหลาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวภูไทเชียงราย
    เฮด link โหลดไห้แน่คับขอบคุณหลาย
    จัดให่ครับ บ่าวภูไทเชียงราย >>>

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    คล้ายๆจารย์ทองใสเล่นขนาดคับ ม่วนหลาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    เย้วๆๆ ตึบๆ โป้ะ ๆๆๆๆๆๆๆ

เอิ้บๆๆๆๆๆ

Tags for this Thread