หัวข้อ: ทำยังไง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ tenko
    บล็อก
    4

ทำยังไง

ผมเป็นชาวจังหวัดยโสธรครับ แต่ด้วยลักษณะงานที่หล่อเลี้ยงชีวิตผม...ทำให้ต้องโยกย้ายไปทั่วประเทศ...ดังนั้นสิ่งที่สร้างปัญหาให้ผมมากที่สุดคือ.."อาหาร" อาหารทุกภาคผมกินได้หมด แต่ที่โปรดปรานที่สุดคือ"อาหารบ้านเฮา"[/COLOR][/B][/COLOR]ครับ ประเด็นมีว่าผมทำกินเองไม่เป็น ต้องใช้บริการเพิงขายของข้างทางหลวงทัวประเทศ อย่างว่านานๆจะเจอแจ๊กพ้อตร้านถูกใจผมมีประเด็นให้เพื่อนๆช่วยขบคิดครับ...พอดีเห็นเพื่อนๆโพ๊สในห้องนี้ มีหลายเมนูน่าอร่อยครับ..ทำไงผมจึงจะได้มีโอกาสลิ้มรส อาหารเลิศรสเหล่านั้นของเพื่อนๆไม่รุ ราคาสู้ไม่อั้นครับ มีวิธีไหนบ้างช่วยแนะนำที...มาคิดดูแล้ว อาหารพวกนี้น่าจะมีขายตาม 7-11 เนาะ..ว่าเบ้าะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    บ่ยากจั๊กหน่อยดอกมาพี้มาหาลุงใหญ่ทางระยองเด้อหล่าสิบอกวิทยายุทธ์ให้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนมีใจ
    Nakornsritammrat Province
    งานหยังหือ..คือย่ายดู๋แท่จ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    คันว่าอยากกินกับข้าวแนวอิสานบ้านเฮาอยู่เมืองไทยกะคือสิหากินง่ายอยู่มั่งน้อแต่กะคือว่านั้นหละถ้าเฮาเห็นอาหารบางอย่างที่พี่น้องเอามาลงในบ้านมหากะน่ากินหลายเนาะ คือจังลาบเป็ดของอ้ายคนภูหลวง ลาบปลายี่สกของบ่าวใจแบบนี้กะน่ากินครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ tenko
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lungyai1123
    บ่ยากจั๊กหน่อยดอกมาพี้มาหาลุงใหญ่ทางระยองเด้อหล่าสิบอกวิทยายุทธ์ให้
    ขอบคุณครับ ถ้าผ่านไปแถวนั้นสิแวะไปเยือนครับ...กว่าจะสำเร็จวิทยายุทธคงหลายกลม...

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนมีใจ
    งานหยังหือ..คือย่ายดู๋แท่จ้า
    งานก่อสร้างครับ...ห้างสรรพสินค้าตามหัวเมืองใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.baanmaha.com/community/thread39345.html

บล็อก
    4
    ขอบคุณครับ ก็ไม่ไกลครับ...ก่อนไปเชียงใหม่ต้องไปลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 24-11-2012 at 10:12.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    เฮ้ดบ่เป็นก็ค้นหาสูตรเอาติ้จ้า ปุ้ยก็บ่เคยทำอาหาร อยู่กรุงเทพซื้อเอาข้าวเปล่า 1 ถุง
    แกง 1 ถุง พอมาอยู่ยูเอส ก็เฮ็ดแซบอยู่ อิ อิ อิ

อ้อ แนะนำ หาเมียคนอีสานเด้อ ถ้าหาคนไทยคงซิซื้อกินคือเก่า ฮ่า