หัวข้อ: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

omsin
    Guest

อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์หรือแฟลชไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูได้ไหม เช่นทุกคนที่เข้าไปในแฟลชไดรฟ์ให้ถามรหัสผ่าน เป็นต้น

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

ทำไม่ได้ครับ

ศึกษาหาความรู้

Re: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม

ผมว่ามันทำไม่ได้อ่าแหละครับ แต่น่าจะได้อย่างนึงคือ ไม่ต้องให้ใครมาใช้แฟลชไดรฟ์ของเราอ่าครับ ^_^

mangmo
    Guest

Re: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steven Gerrard™
    ผมว่ามันทำไม่ได้อ่าแหละครับ แต่น่าจะได้อย่างนึงคือ ไม่ต้องให้ใครมาใช้แฟลชไดรฟ์ของเราอ่าครับ ^_^
    ถูกต้องแล้วค่ะ

Dark master
    Guest

ใช้ Flash drive ของ Kington จะมีระบบล๊อกโฟลเดอร์ที่เป็นข้อมูลส่วนตัวครับ...โดยสามารถเลือกขนาดที่ต้องการเก็บไว้ได้และต้องเข้ารหัสก่อนเข้าถึงส่วนนี้ครับ...

ลองดูแล้วกันครับ....แต่ไม่รับประกันว่าใช้กับยี่ห้ออื่นได้หรือไม่

omsin
    Guest

Re: อยากทราบว่าพอจะมีวิธี lock แฮนดี้ไดรฟ์ของเราไม่ให้คนอื่นเข้ามาดูไหม กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark master
    ใช้ Flash drive ของ Kington จะมีระบบล๊อกโฟลเดอร์ที่เป็นข้อมูลส่วนตัวครับ...โดยสามารถเลือกขนาดที่ต้องการเก็บไว้ได้และต้องเข้ารหัสก่อนเข้าถึงส่วนนี้ครับ...

ลองดูแล้วกันครับ....แต่ไม่รับประกันว่าใช้กับยี่ห้ออื่นได้หรือไม่
    แล้วทำอย่างไงอะครับ ช่วยขยายหน่อย

ETT Power
    Guest

ผลิตขึ้นเองเด้อถ้าจะให้มันLock ได้แบบลับๆๆ เพิ่งเคยเจอแหละคำถามโลกแตก ถ้าจะให้มีต้องผลิตใช้เอง เอิ๊กๆๆๆ

phaladd
    Guest

thank you

maxlinee
    Guest

ทำไมไม่หาโปรแกรมล็อคโฟสเด้อละครับ จะได้ไม่มีใครมายุงยากด้วย เครือ่งผมใช้หลายคนผมยังใช้โปรแกรมล็อคโฟสเด้อเลย ซอ่นของเราไว้ ถ้าไม่อยากให้คนอื่นดู ครับ

เซนบะออนไลน์
    Guest

มันมีวิธีครับ ใช้โปรแกรม Remora USB Disk Guard ดาวโหลดตามลิงค์ข้างล่างนะครับ

http://download.richskills.com/remor...uard_green.exe

วิธีการลงนะครับ
    1.เสียบแฮนดี้ไดร์ หรือ flash drive ของท่านซะก่อน
    2.พอคลิ๊ก install แล้ว โปรแกรมจะถามว่าลงที่ไดร์ไหนให้เราเลือกไปที่แฮนดี้ไดร์หรือแฟรชไดร์นั่นล่ะครับ
    3.พอลงเสร็จแล้วจะเจอไอค่อนสีแดง ๆ ตรง taskbar นะครับให้ดับเบิ้ลคลิ๊ก
    4.โปรแกรมจาให้ไส่พาสเวิดทันที ก้อใส่ที่จำง่าย ๆ แล้วกัน

ใช้ได้ผลนะครับ คนอื่นดูไฟล์เราไม่ได้แน่นอนถ้าไม่มีรหัส
    ส่วนหน้าตาโปรแกรมจะประมาณนี้นะครับ

Tags for this Thread