หัวข้อ: เปิดเพลงออนไลน์ ละเมิดลิขสิทธิ์ไหม

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

เรื่องฮิตน่าอ่าน เปิดเพลงออนไลน์ ละเมิดลิขสิทธิ์ไหม

ผมอยากถามความคิดเห็นจากทุกท่านว่า หากเราเปรียบสถานีเพลงออนไลน์
    กับสถานีวิทยุต่างๆ เราสามารถที่จะเปิดให้บริการได้ไหม และเข้าข่ายละเมิด
    ลิขสิทธิ์ จนต้องปิดเว็บนั้นหรือไม่
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขะน้อยกะบ่ค่อยรู้เรื่องเงื่อนไขลิขสิทธิ์เกี่ยวกับโลกอินเตอร์เนทท่อได่เด้อทั่น..
    ..เพียงแต่มีความคึดว่า..ทางสถานนีวิทยุเขาอาจสิมีข้อตกลงทางด้านธุรกิจร่วมกัน หรือบ่ทางค่ายเห็นข้อดีมากกว่าทางเนท เลยยอมปล่อย เช่น คุณส่อยโฆษณาเปิดเพลงหรือค่ายเพลงให้เรา มีการพูดคุยสื่อสารกะผุฟัง บางเทือกะเปิดโฆษณาเรา เราให้เครดิตคุณเปิดเพลงค่ายเรา ..ไปจังซั่นน่ะ..(คึดว่าเด้อจ้า บ่รุคือกัน)
    ..หรือทางวิทยุ บ่คือเนท บ่สามารถบรรทึกหรือจัดการอิหยังได่สำเนทเนาะ คึดว่าอาจสิมีข้อแตกต่างกันนิดหนึ่ง..(แม่นบ่อฮึ?) ..แต่ความผิดถึงขั้นปิดเวบเลยนิ บ่เห็นด้วย หมายถึงต้องเว่ากันก่อน เช่น มีการกล่าวเตือนกันก่อน เพื่อชี้แจง เพราะบางเทือเฮาบ่มีเจตนาไปทางบ่ดี เฮากะบ่รู้ว่าเฮ็ดผิดอยู่ ..ถ่าเกิดบ่อเชื่อฟังหลังเตือนแล่ว..จังว่ากันไปตามกฎหมายตั้วะเนาะ..
    มองต่าง..อย่างปลง

บ่าวนางิ้ว
    Guest

คิดนำเเหน่ครับ

คั่นว่าอันใด๋กะคาเเต่ลิขสิทธิ์ สั่นผมกะสิไปจดลิขสิทธิ์ก่อนเด้อ เอาเเนวนี้ดอกสำหรับลำซิ่ง "สอยๆๆพี่น้องฟังสอย" บัดหมอลำข้อยกะสิเอา โอ้ๆๆๆๆๆๆ" สารภัญญะข่อยกะสิจด "มาฟังสารภัญ ม่วนนำกันเด้อผู้ใหญ่ " อันใด๋ที่เขามักนิยมใช้กันกะสิจดเอาเมิ๊ด ลงผีหมอข่อยกะสิจดเอา ท่าเกี่ยวข้าวข่อยกะสิจดเอา ท่าย่างข่อยกะจดเอา ท่าเต้นลำซิ่งกะสิจดเอา บาดต่อไปเจ้าอยากใช้หม่องที่ข่อยจดลิขสิทธิ์เจ้าต้องขอข่อยบาดนี้ข่อยกะรวยผู้เดียว ++55555555555555555+:g:g::)::)