อนิจจา...ความรัก...ประจักษ์แจ้ง
เหมือนดัง..แกล้งให้...ถวิลหา
ดวงฤดี...ร้าวราน... ฤ โรยรา
โหยและหา...ความรัก...ความเดียวดาย
...ในยามนี้...คนไกล...มาหนีหน้า
เธอไม่มา...ให้เห็น...หมดความหมาย
สุขและโศก...ซาบซึ้ง...อย่างเดียวดาย
รักมลาย...คลายคลอน...ก่อนจากลา...
...เธอบอกรัก...แต่ลวง...ให้ห่วงเล่น
เธอไม่เห็น... คนคอย...ถวิลหา
ต้องทุกข์โศก...ระทม...ตรมน้ำตา
ให้เหว่หว้า...วิเวกหวัง... ลำพังกาย...

นำกลอนเก่ามาตั้งหัวข้อไหม่นะคะ เพราะอยากได้ดาวค่ะ ตอนนี้นักกลอนคนนี้ได้สองดาวแล้วค่ะ ดีใจมากเลยเด้อจ๊า ที่พี่น้องบ้านเราช่วยให้ดาวค่ะ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ