หัวข้อ: ถามเรื่องระบบอีเมล์

นางสุพรรณิกา ทองมาก
    Guest

ถามเรื่องระบบอีเมล์

พี่อยากถามน้องนะคะว่า
    1 พอแนบไฟล์ที่เป้นเพาเวอร์พอยด<wbr>์ไปให้ทางฮอทเมล์ ทำไมว่างเปล่าไม่มีอะไรเลย เพราะเวลาเช็คภายในเครื่องมีไฟล<wbr>์นี้อยู่ค่ะ
    2 พอแนบไฟล์เวิร์ดที่มีรูปภาพไปทา<wbr>งฮอทเมล์ก็ไม่มีภาพปรากฏ
    ก็เลยงงมากค่ะ
    3 มีวิธีแก้ไขได้อย่างไรที่แนบไฟล<wbr>์แล้ว เพาเวอร์พอยด์ถึงจะทำงานคะ และเวิร์ดถึงจะเห็นภาพคะ เพราะคนรับเขาบอกว่าว่างเปล<wbr>่าเลยค่ะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฟ้ากับตะวัน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นางสุพรรณิกา ทองมาก
    พี่อยากถามน้องนะคะว่า
    1 พอแนบไฟล์ที่เป้นเพาเวอร์พอยด<wbr>์ไปให้ทางฮอทเมล์ ทำไมว่างเปล่าไม่มีอะไรเลย เพราะเวลาเช็คภายในเครื่องมีไฟล<wbr>์นี้อยู่ค่ะ
    2 พอแนบไฟล์เวิร์ดที่มีรูปภาพไปทา<wbr>งฮอทเมล์ก็ไม่มีภาพปรากฏ
    ก็เลยงงมากค่ะ
    3 มีวิธีแก้ไขได้อย่างไรที่แนบไฟล<wbr>์แล้ว เพาเวอร์พอยด์ถึงจะทำงานคะ และเวิร์ดถึงจะเห็นภาพคะ เพราะคนรับเขาบอกว่าว่างเปล<wbr>่าเลยค่ะ
    เมื่อมีการแนบไฟล์ในอีเมล์ ให้ดูสถานะการอัพโหลดไฟล์เข้าไปด้วย หากแนบไฟล์โดยไม่ตรวจสอบสถานะการอัพโหลด แล้วส่งไปเลยทางด้านคนรับก็ไม่สามารถรับงานนั้นได้ ส่วนภาพที่แนบเข้าไป มันจะไม่ปรากฎในเมล์ ให้ทำการคลิกภาพนั้นๆ เพื่อเปิดดูเอาเองค่ะ

devas
    Guest
    ย้านแม่นแนวนั่นล่ะครับ

Guest
    แล้วการตรวจสอบสถานะการอัพโหลด เฮ็ดจั่งได๋ค่ะ ตอบด้วยจ้า เพราะบ่เข้าใจจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฟ้ากับตะวัน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นางสุพรรณิกา ทองมาก
    แล้วการตรวจสอบสถานะการอัพโหลด เฮ็ดจั่งได๋ค่ะ ตอบด้วยจ้า เพราะบ่เข้าใจจ้า
    เมื่อมีการแนบไฟล์เข้าไปแล้ว มันจะบอกสถานะการอัพโหลดไฟล์เองน่ะครับ อาจะบอกด้านล่างเมล์หรือไม่ก็ด้านบนของเมล์ครับ หากคุณใช้เมล์ของ hotmail มันจะสถานะการอัพโหลดไฟล์ที่ URL เลยน่ะครับ สังเกตดูดีๆครับ ให้มันโหลดเต็มแถบ ถึงจะทำการส่งไปยังผู้รับได้น่ะครับ

Guest
    ขอบคุณน้อง ๆ หลาย ๆเด้อจ้า จะลองส่งดู ถ้าได้ผลลัพธ์อย่างไรจะบอกเด้อจ้า