หัวข้อ: ***เรื่องที่คาดไม่ถึง***

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

เกาทัณฑ์ ***เรื่องที่คาดไม่ถึง***

***เรื่องที่คาดไม่ถึง***
    มีคู่รักคู่หนึ่งนั่งรถเมล์ที่กำลังตรงไปในเมืองในหุบเขา
    มีเพียงพวกเขาเท่านั้นที่ได้ลงกลางทางหลังจากที่พวกเขาได้ลงแล้ว
    รถเมล์ก็วิ่งต่อไปแต่เพียงไม่นานก็มีหินก่อนขนาดมหึมา
    ได้ตกลงมาจากที่สูงมาก และทับรถเมล์คันนั้นพังยับเยิน
    ทุกคนที่อยู่ในรถในเวลานั้นเสียชีวิตทั้งหมด
    คู่รักคู่นั้นเมื่อได้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็พูดขึ้นว่า
    "ถ้าพวกเรายังอยู่ในรถคันนั้นก็ดีน่ะซิ!"
    คนส่วนใหญ่น่าจะคิดว่า "ยังดีนะที่เราลงจากรถก่อน!"
    แต่คู่รักคู่นี้กลับพูดสิ่งที่ต่างจากคน
    ส่วนใหญ่ คุณคิดว่าเพราะอะไร***เรื่องที่คาดไม่ถึง***

ตอบมาก่อนนะว่าคิดว่าไง เดี๋ยวจะเฉลยทีหลัง

ขอเฉลยนะครับ

ถ้าพวกเขายังคงอยู่และไม่ได้ลงจากรถ
    รถเมล์คันดังกล่าวก็จะไม่ต้องหยุดรถเพื่อพวกเขา
    และจะขับเลยตำแหน่งที่หินถล่มลงมา!!

ในชีวิตของพวกเรานั้น
    ให้ลองมองด้วยมุมมองที่ต่างจากของตัวเองและพยายามเข้าใจ
    และช่วยเหลือผู้อื่นมากขึ้น อย่าได้ใช้ชีวิตอย่างขาดสติและเฉยเมย
    ทำเพื่อตัวเองอีกต่อไปเลย
    คุณตอบปริศนาข้างบนถูกมั้ยครับ?
    ถ้าคุณตอบถูก(โดยไม่เคยอ่านที่อื่นมาก่อนนะ) แปลว่าผมตาถึงมาก
    ที่ได้คุณมาเป็นเพื่อน แต่ถ้าคุณตอบผิด
    ก็ยินดีกับคุณด้วยที่เป็นเหมือนผม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อิอิ เจ้าซายน้อย เอื้อยรุสึกว่าคือสิได่อ่านแล้วล่ะ ถ่าจำบ่อผิดรุสึกสิเป็นไก่น้อยโพส แต่บ่อเป็นหยัง เรื่องดีๆเอามาเล่าสู่กันฟังหลายๆเทือกะบ่มีเรื่องเสียน้อ..เอ้า..อ่านๆกันเด้อจ้า(t..ให้ข้อคิดที่ดีเลยล่ะ..8)
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย
    โอ๊ะติ...บ่เป็นหยังคับ คั่นซ้ำกะขออภัยมณีศรีสุวรรณเด้อคับ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์

ความเยือกเย็น

ให้ข้อคิดดีอีหลีอ้ายชาย ขอบคุณครับ 8)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Tid Sri
    เป็นข้อคิดที่ดีหลายคับ เตือนสติคนที่กำลังเห็นแก่โตได้ดี