หัวข้อ: เทศน์แหล่ - งานบุญผะเหวดฟังเทศน์มหาชาติ วัดไทยในปารีส์ ฝรั่งเศส

Gvideo เทศน์แหล่ - งานบุญผะเหวดฟังเทศน์มหาชาติ วัดไทยในปารีส์ ฝรั่งเศส

เทศน์แหล่ - งานบุญผะเหวดฟังเทศน์มหาชาติ วัดไทยในปารีส์ ฝรั่งเศส

เสียงดนตรีประกอบชื่อ : กินข้าวปุ้นเอาบุญผะเหวด (ไม่ทราบเจ้าของผลงาน)
    [FLASH]http://media.imeem.com/m/3AaZllJ8wQ/aus=false[/FLASH]
    เสียงดนตรีนี้ ได้ถูกนำไปเป็นบรรเลงสำหรับแห่กัณฑ์หลอน
    ณ วัดธรรมปทีป เมืองมัวซี่-ครามาแยล มหานครปารีส์ สาธารณร้ฐฝรั่งเศสอีกด้วย

ขอบคุณเจ้าของผลงานมา ณ โอกาสนี้ด้วย

[FLASH]http://media.imeem.com/pl/xGXV2A5enn/aus=false[/FLASH]
    ปล. อาจต้องใช้เวลานานบ้างในการโหลด (ขึ้นอยู่กับความเร็วอินเตอร์เน็ตที่ท่านใช้)
    ที่มา : http://www.watthaiparis.org

เทศน์แหล่ - งานบุญผะเหวดฟังเทศน์มหาชาติ วัดไทยในปารีส์ ฝรั่งเศส

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ฟังเสียงเทศน์อาจารย์กันต์ เทศน์กันฑ์กุมาร ลำดับที่ 9 นะค๊า สาธุ

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์

ความเยือกเย็น

ดีนะครับอยู่ต่างประเทศยังมีโอกาสได้ฟังเทศน์ 8)

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ความรัก ความศรัทธา ในพระพุทธศาสนา ยิ่งใหญ่ครับ
    ขออนุโมทนานำหลายๆเด้อครับ... อ.กันต์

coco
    Guest
    เราอยู่ที่ Nantes นะ ก็ไปวัดเป็นบางครั้งแต่ไม่ค่อยมีพิธีอย่างนี้นะ ดีคะอบอุ่นดี

สาธุ..อนุโมทนาบุญนำจ้า...มื้อแลงบ่ได้ไปทำงานจังสิเข้ามาฟังเทศน์นำจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ไม่ทราบว่า สมาชิกทุกท่าน สามารถรับฟังได้ กัณฑ์ ละกี่ นาที ครับ

เพราะผมเปิดที่เครื่อง Windows [IE] ฟังได้ กัณฑ์ ละ 30 วินาที เท่านั้น เอง

แต่พอกลับมาเปิดที่เครื่อง Mac กลับฟังได้จนจบ

RABBIT_FROM_LOVE
    Guest
    ป๊าด อยู่ต่างบ้านต่างเมือง พี่น้องเฮายังพากันเอาบุญผะเหวดอยู่ตั้วเนี่ย

kittimedhi
    Guest
    ขอบคุณมากครับ

รบกวนถามหน่อยนะครับว่าเพลงบรรเลงนี้ หาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ
    เพลงพิณม่วนดีแท้ๆ ขอหน่อยเด้อครับพี่น้อง (t

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    สาธู๊.....นำเด้อค่า
    โอ๊ย...สะออนใจ สะออนเสียงเทศน์เสียงธรรม
    แห่งไดยินเสียงฆ้องดั่งหมุ่ย...โอ๊ยเกิดบ่เหมิ่ดซาติแหล่วเนาะค่า
    ขอบคุณที่แบ่งปัน:g
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

Tags for this Thread