หัวข้อ: "ความบังเอิญ"

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

รอบยิ้มพิมใจ "ความบังเอิญ"

ความบังเอิญ...
    คือหนึ่งในชนิดของปรากฏการณ์ที่ผมชอบ

คุณทุกคนเคยมีเรื่องบังเอิญเกิดขึ้นในชีวิตใช่ไหม
    ...ผมเชื่อว่าใช่
    --บังเอิญเดินเข้างานปาร์ตี้แล้วเจอคนไส่เสื้อลายเดียว-สีเดียวกับเรา
    บังเอิญว่ารู้จักใครคนหนึ่ง แล้วใครคนนั้น ก็รู้จักคนไกล้ตัวเรา
    บังเอิญไปหลวงพระบาง เดินเข้าร้านกาแฟแล้วเห็นเพื่อนสมัยเรียน
    นั่งกินกาแฟอยู่ในนั้น...

ผมชอบที่ความบังเอิญสร้างความประหลาดใจ
    ชอบที่ความบังเอิญย้ำให้รู้ว่าโลกกลม
    และชอบที่ความบังเอิญไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยๆ จนเราชาชิน
    ...ไม่รู้สึกพิเศษกับมัน

และหนึ่งในความบังเอิญนั้น ก็คือ "บ้านมหา ดอท คอม"

"ความบังเอิญ""ความบังเอิญ""ความบังเอิญ""ความบังเอิญ"

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์

ความเยือกเย็น

ผมก็ชอบครับเรื่องบังเอิญ และก็บางครั้งบังเอิญเจอเรื่องบังเอิญ 8)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ดีจัย ที่เฮา "บังเอิญ" มาเจอกัน เด้อออ 8)
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมว่าเป็นบุญวาสนาแต่ชาติปางก่อนมากกว่ามั๊ง เราถึงได้มาเจอกัน เมื่อมาเจอกันแล้วก็ขอให้รักกัน จริงใจต่อกัน ช่วยเหลือกัน และให้กำลังใจกันตลอดไปนะครับ รักนะ จุ๊บ ๆ:-*

เด็กน้อยกะชอบความบังเอิญ...เช่นบังเอิญเดินไปเจอผุบ่าวหล่อ ๆๆ ....อิอิอิ
    บังเอิญ...เดินไปเจอสตางค์ 1 บาท...55555
    บังเอิญ...ที่ชอบกะคือมาเจอบ้านลุงมหานี้แหละ...เป็นที่สุดของที่สุดเลยจ้า...5555
    เด็กน้อยได้เจอพี่น้องชาวอีสานของพวกเรา มีความอบอุ่น ไม่เหงาในเมืองที่วุ่นวาย
    ถึงเครียดกะมีรอยยิ้มเสมอเมื่อมือจับคีย์บอร์ด...ตาจ้องหน้าจอสี่เหลี่ยมน้อย ๆ หู
    ฟังเพลง

Oo กามเทพน้อย oO
    Guest

บ้านมหาโพสต์

>>

ใช่เลยจร้า .. เจ้าชายน้อย

หนึ่งในความบังเอิญของกามเทพน้อย

ก็คือ " เว็บบ้านมหา " นี่แหละจ้า

จากวันนั้นจนถึงวันนี้ที่เจอบ้านนี้

ทำให้กามเทพน้อยมีความสุขหลายๆ เลยจ้า

-+-+-+-